Hyundai Porter 2 bị chết máy

Garageleanh
Bình luận: 32Lượt xem: 6,467

hungem

Tài xế O-H
kim porter2 mà dùng cờ lê 16 và 14 thì tháo sao được hả bạn. Bạn đã tháo bao giờ chưa .của nó dùng 15 và 14 bạn ah
- Hình như mình nhầm,cà lê 15 thì phải,đã tháo rồi bạn
- Vỏ kim 6 lỗ,2 ặc gô đình vị,1 lỗ đường hồi vòi phun,1 lò xo,1 chén nhỏ bằng thân kim phun,còn vòi phun FORD EVEREST, cấu tạo hơi khác một tí nhé bạn

thanhco1983

Tài xế O-H
Hay quá. trước giờ em chỉ vệ sinh kim xăng chứ chưa hề vệ sinh kim dầu. lần này nghe vậy chắc có cơ hội sẽ làm thử.
Oạch, tháo ra vệ sinh um lên đi em. Hỏng thì thôi. Ở ngoài người ta còn bán đầu ti riêng mà em. Chẳng qua vệ sinh sẽ chỉ đảm bảo được phần nào. Nếu nó tắc lỗ nhỏ thì hơi khó.

Garageleanh

Tài xế O-H
xin lổi các bác hôm nay em loay hoay suốt ngày với em nó cuối cùng giờ cũng xong em nó bị đứt sợi dây trên cảm biến áp suất nhiên liệu nhưng chưa đứt hẳn em làm xong và thử chạy gân 100km vẩn ok
cảm ơn các bác đả nhiệt tình giúp đỡ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
xin lổi các bác hôm nay em loay hoay suốt ngày với em nó cuối cùng giờ cũng xong em nó bị đứt sợi dây trên cảm biến áp suất nhiên liệu nhưng chưa đứt hẳn em làm xong và thử chạy gân 100km vẩn ok
cảm ơn các bác đả nhiệt tình giúp đỡ
Bác làm thế nào mà tìm ra nó vậy?

hunghanam

Tài xế O-H
Hay quá. trước giờ em chỉ vệ sinh kim xăng chứ chưa hề vệ sinh kim dầu. lần này nghe vậy chắc có cơ hội sẽ làm thử.
Ui kim nào kẹt dạng tắc thì vệ sinh ok còn kẹt dạng tụt áp và chết máy thì thay thui bác ơi em vệ sinh kim hiluc suốt ok mà nó kẹt thì ok còn tụt hồi mấy ap rail thì thay ty kim mới hét

Haicd18ot1

Tài xế O-H
Em có con porter2 bệnh là: đang chạy lâu lâu tự lên gas xong tắt máy đề lại liền là không nổ phải tắt chìa khoá đề lại mới nổ. Bơm béc kiểm tra vệ sinh hết r, lọc dầu thay rồi .Test thì không báo lỗi gì các bác ai có ý gì xin chỉ giáo( xe có bị chạm điện của lock kính với đèn sương mù, đèn báo lọc dầu lâu lâu sáng mờ mờ cho dù em gỡ giắc cảm biết nước )

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên