Hỏi hệ thống phun xăng trực tiếp và đa điểm trên Audi A4

hanhthuy1990
Bình luận: 81Lượt xem: 6,022

ga_auto37

Tài xế O-H
Tại sao phun vậy nó lại tiết kiệm hả bác?
Theo mình biết thì khi tải nhỏ để tiết kiệm xăng chỉ có cách là phun ít xăng đi..mà để phun ít xăng mà nổ được thì gdi làm được điều kỳ diệu này nhờ áp suất kim phun là 50kg/cm2.nhờ áp cao này có thể phun ít ở kỳ cuối nen mà vẫn nổ ngon lanh..tỉ lệ gio va xăng lên đên 30/40

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Theo mình biết thì khi tải nhỏ để tiết kiệm xăng chỉ có cách là phun ít xăng đi..mà để phun ít xăng mà nổ được thì gdi làm được điều kỳ diệu này nhờ áp suất kim phun là 50kg/cm2.nhờ áp cao này có thể phun ít ở kỳ cuối nen mà vẫn nổ ngon lanh..tỉ lệ gio va xăng lên đên 30/40
Như vậy, cảm biến khí xả sẽ báo nhạt, bác nhỉ

Anhkhoai

Tài xế O-H
nói thế là sai, phun trực tiếp là phun làm sao để cho nó chatys hiệu quả nhất, phun ít xăng ảnh hưởng tới công suấ, phun ít đi cần gì tới phun trực tiếp vào buồng đốt, dùng phun vào đường ống nạp cũng điều khiển đc phun ít hay nhiều

ga_auto37

Tài xế O-H
nói thế là sai, phun trực tiếp là phun làm sao để cho nó chatys hiệu quả nhất, phun ít xăng ảnh hưởng tới công suấ, phun ít đi cần gì tới phun trực tiếp vào buồng đốt, dùng phun vào đường ống nạp cũng điều khiển đc phun ít hay nhiều
Vậy mà nó k ảnh hưởng đến công suất khi phun ít ở tải nhỏ đó bác

ga_auto37

Tài xế O-H
ko phải tại vì phun vào cuối kì nén áp suất cao nên phải dùng bơm cao ak, bác giả thích tại sao dùng bơm cao áp và kim phun phun ít lại ko ảnh hưởng tới công suất ko
Theo mình thì vì thứ nhất nó phun vào kỳ nén.thứ 2 áp suất phun mạnh..mà vào kỳ nén là bugi phát điện.là vừa nổ đẹp luôn..bác lên mạng nghiên cứu đi..

ga_auto37

Tài xế O-H
ko phải tại vì phun vào cuối kì nén áp suất cao nên phải dùng bơm cao ak, bác giả thích tại sao dùng bơm cao áp và kim phun phun ít lại ko ảnh hưởng tới công suất ko
Bác lên mạng xem rồi bác có biết tại sao khi tải nhỏ nó k phun vào kỳ hút mà phun kỳ nén k???trả loi duoc câu này la hiểu duoc bản chất nó ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên