Điện áp cảm biến ?

lieukhai
Bình luận: 41Lượt xem: 3,800

thanhvinhloan

Tài xế O-H
Tại sao cam biến dùng 5v hoăc thấp hơn vì
1 cac ic vi xứ lý thường dùng cac điện áp 1,2 v 1,8v 3,3v 5v nên cac cám biến cũng sứ dụng điện ap này
2 cám biến sứ dụng điện áp thấp nhằm tránh sự phóng điện giưa các cực va mát máy trong điều kiện khắc nghiệt cúa động cơ ( như nước , dầu mỡ nhiệt độ v v v)

hunghanam

Tài xế O-H
Nói chung tùy xe.ta cứ chỉ việc dùng đồng hồ đo nguồn cảm biến có hay k..còn giá trị bao nhiêu thì nhà sản xuất quy định
Vậy thì làm xe nào mình phải có tài liệu hãng xe ấy em nghĩ là cũng pải đầu tư cơ số tiền cho công nghệ đó bác à em rất thích khi mình làm xe nào thì có lược đô và thông số kt của nó nhưng mỗi tội lương thợ ko đủ chi trả cho vấn đề ấy nên cái khó nó bó cái khôn

ga_auto37

Tài xế O-H
Vậy thì làm xe nào mình phải có tài liệu hãng xe ấy em nghĩ là cũng pải đầu tư cơ số tiền cho công nghệ đó bác à em rất thích khi mình làm xe nào thì có lược đô và thông số kt của nó nhưng mỗi tội lương thợ ko đủ chi trả cho vấn đề ấy nên cái khó nó bó cái khôn
Thì e biết vậy.chứ không phải ai có tiền mua máy..mà đôi khi e thấy dùng đồng hồ nó tuy lâu.độ chính xác không cao nhưng giúp mình hiểu sâu vấn đề.

Sangkynpi

Tài xế O-H
Thì e biết vậy.chứ không phải ai có tiền mua máy..mà đôi khi e thấy dùng đồng hồ nó tuy lâu.độ chính xác không cao nhưng giúp mình hiểu sâu vấn đề.
Chính xác cao chứ bác không chính xác vì ta không biết thông số, cách đo kiểm như thế nào thôi..
Máy báo rồi ta pải dùng đồng hồ kiểm tra lại cho chắc đấy

ga_auto37

Tài xế O-H
Chính xác cao chứ bác không chính xác vì ta không biết thông số, cách đo kiểm như thế nào thôi..
Máy báo rồi ta pải dùng đồng hồ kiểm tra lại cho chắc đấy
E hiểu ý bác nhưng ý e là mình k biết ở từng vị trí của chi tiết nó báo đúng điện áp tiêu chuẩn k

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên