D6CB rung o chế độ garanty

quyminh
Bình luận: 33Lượt xem: 3,926

vuquocdat

Tài xế O-H
nếu cụ cài đặt lại mã kim thì vào phần Injector data input EUI ! và vào phần parameter setting và chạy pilot kim phun là ok nhung mà phải có pass gồm 4 số !

giangphambk

Tài xế O-H
Chào các cụ ạ.thưa các cụ tình hình thế này .mấy hôm nay e đang gặp phải một em d6cb .trướ đây nó bị khói đen .e tháo kim đi cân về nổ garanty rất rung.lại mang kim đi nơi khác kiêm tra về vẩn ko được. Có người mách e bảo dùng Gds caì lại. Gds thì e có nhưng thú thực mới mua nên cha biết gì mấy.Mong có cụ naò biết giup hộ e.E đội ơn ạ
nhiều trường hợp nếu bạn không cài lại mã kim thì có hiện tượng rung hoặc tốn nhiên liệu hơn chút. nên tốt nhất khi thay kim hoặc tháo ra mà quên đánh dấu thứ tự kim thì nên cài lại mã kim cho hộp nhận biết.

hoaiemtoi

Tài xế O-H
theo mình thấy động cơ d6cb trên xe universe huyndai cài mã kim đâu cần pass gì đâu. Vào phần write input data la cài được mà. Một lần mình gặp xe bị khói đen va rung lắc cân lại kim hết khói nhưng vẫn rung. Kiểm tra kim vẫn binh thường. Nhưng thay 6 kim mới ok luôn

canhoto

Tài xế O-H
Đúng là cài lại mã kim phun thì không cần pass gì đâu cụ ợ. Còn mã kim thì ghi trên thân kim. Cụ có gds hoặc gsan thì đều có thể làm rất tốt mục này.

quyminh

Tài xế O-H
nếu cụ cài đặt lại mã kim thì vào phần Injector data input EUI ! và vào phần parameter setting và chạy pilot kim phun là ok nhung mà phải có pass gồm 4 số !
ý cụ là
[MERGETIME="1407217413"][/MERGETIME]
ý cụ là Disable cái pai lớt đi phải ko ạ
[MERGETIME="1407217423"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1407217558"][/MERGETIME]
ý cụ là

[MERGETIME="1407217620"][/MERGETIME]
ý cụ là

[MERGETIME="1407217558"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1407218075"][/MERGETIME]
pass các máy có giống nhau ko thưa cụ
[MERGETIME="1407218097"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1407218119"][/MERGETIME]

nguoithomay1

Tài xế O-H
Trên bơm cũng có 1 cái van kể cả bạn bịt cái van kia vẫn ok bạn đã thử chưa.
mình chưa thử bao j nhưng trước đây mình làm 1 con nó bị hỏng van đấy nổ cũng k lên đc tốc độ thay vào ok lun mình nghĩ nó phải có tác dụng chứ xin lưa ý mình chỉ làm theo kinh nghiệm thui chứ k qua trường lớp đào tạo nên biết đến vậy mong chém nhẹ để cho đỡ hổ thẹn

ngotankhoaqn

Tài xế O-H
Chào các cụ ạ.thưa các cụ tình hình thế này .mấy hôm nay e đang gặp phải một em d6cb .trướ đây nó bị khói đen .e tháo kim đi cân về nổ garanty rất rung.lại mang kim đi nơi khác kiêm tra về vẩn ko được. Có người mách e bảo dùng Gds caì lại. Gds thì e có nhưng thú thực mới mua nên cha biết gì mấy.Mong có cụ naò biết giup hộ e.E đội ơn ạ
Kim của cụ là kim bơm liên hợp. Nên dùng máy Hi Scan Pro để chẩn đoán bệnh.
Trường hợp như cụ mình nghĩ bị bên béc, có thể gửi vào Đà Nẵng cân lại.
Nếu cần mình có thể giới thiệu chổ cân cho bạn.

target

Tài xế O-H
bác đem kim đi cân lại họ bảo sao,bác chịu khó mở nắp dàn cò ra,lấy gì che 2bên để nhớt khỏi văng ra, rồi nổ máy thử từng máy sẽ biết máy nào bị yếu ngay.chứ thay 6 cây cũng vài chục cũng sót

cụ có biết làm thế sẽ có thể như nào ko?

.
Be sure to replace the injector at the service center designated by Hmc.
1.
Do not operate the injector while running the engine because the injector generates the high voltage over than 90 volts. However, when the injector should be operated inevitably, be careful with an electric shock

nguoithomay1

Tài xế O-H
bac
cụ có biết làm thế sẽ có thể như nào ko?

.
Be sure to replace the injector at the service center designated by Hmc.
1.
Do not operate the injector while running the engine because the injector generates the high voltage over than 90 volts. However, when the injector should be operated inevitably, be careful with an electric shock
k hiểu được nghĩa của bác định nói jì nữa bác có chỗ nào cân kim uy tín k xưởng bon e mang kim đi phục hồi cũng vậy lắp vào k bị rung thì lại khói đen nhiều tháo ra tháo vào rốt cục vẫn phải thay kim mới chẳng nhẽ k có một địa chỉ nào tin cậy đc sao kim vẫn có thể sử dụng mà bỏ thì quá lãng phí

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên