Chế máy kobe -2 bỏ điện chạy cơ

H
Bình luận: 27Lượt xem: 2,714

anhkute151188

Tài xế O-H
Bạn gặp, thấy ở đâu...chỉ chỗ cho mình qua coi để học hỏi thêm với nha.
Chuyện thay động cơ nổ bằng động cơ điện thì hơi bị dễ, nhưng sau đó thì sao nhỉ....xe phải mọc thêm cái đuôi thật dài...đi đến đâu thì kéo cái đuôi theo tới đó mới có điện để hoạt động....còn không thì phải "CÕNG" thêm cái máy phát điện ??!! (ờ... mà như vậy cũng hay...đuôi xe nặng hơn, đỡ bị nhỏng xe).
Ở bãi đá ở quảng nam. Thấy hoạt động tốt điều khiển dc tốc độ. Di chuyển có người giữ dây điện

VuOanh

Tài xế O-H
nhờ các bác tư vấn : máy kobe -2 muốn bỏ điện để chạy bằng cơ giống như cai máy hitachi -2 có được không ạ .và cần phải làm những gì ?
Có bài về cách bỏ điện dòng này mà vẫn giữ nguyên bơm và phân phối rất hay sao bác không chịu đọc mà học rồi hành ta !

Truongvo80

Tài xế O-H
Ngon nhất là thay bơm k3v thông thường và lắp thêm cái hộp nhôm của hitachi vào là ok . liu ý trên cái ba lô phải chế cháo tý tẹo nữa đấy

Truongvo80

Tài xế O-H
Là cái hộp bằng nhôm có nhiều ống dầu cắm vào trên đời ZX ấy cụ ạ.
Cụ xem tư vấn mình với. Mình có ý lắp A8V107 cho Ex200-3 nhưng để nguyên ngăn kéo của nó. Phần dk bơm thì đã có hướng xữ lý rồi còn cái phần chia lưu lượng từng vị trí làm việc nữa . nó chuyển qua cơ thủy lực dc k nhĩ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên