cần trợ giúp mã lội p0430 lexus gx570

T
Bình luận: 28Lượt xem: 5,010

cuongttco

Tài xế O-H
em cũng chưa có nhiều kinh nghiệm va vấp, nhà sản xuất bao giờ cũng đưa ra trình tự kiểm tra của từng lỗi, kết hợp giữa tài liệu và data list của máy chuẩn đoán ít ra bác cũng hiểu được 80 % vấn đề bác đang gặp phải. hãy sử dung GSIC bác nhé. Chứ nhiều người hay đọc nội dung của mã lỗi để mà suy diễn thì em e rằng chưa cụ thể và sâu sắc lắm đâu ah. (vì thế người ta mới làm ra các service manual để người chưa tiếp xúc nhiều có thể hiểu được vấn đề)

thienhoa_auto

Tài xế O-H
em cũng chưa có nhiều kinh nghiệm va vấp, nhà sản xuất bao giờ cũng đưa ra trình tự kiểm tra của từng lỗi, kết hợp giữa tài liệu và data list của máy chuẩn đoán ít ra bác cũng hiểu được 80 % vấn đề bác đang gặp phải. hãy sử dung GSIC bác nhé. Chứ nhiều người hay đọc nội dung của mã lỗi để mà suy diễn thì em e rằng chưa cụ thể và sâu sắc lắm đâu ah. (vì thế người ta mới làm ra các service manual để người chưa tiếp xúc nhiều có thể hiểu được vấn đề)
Yêu cụ này quá. Cụ nói chỉ được cái đúng . Chắc cụ đang làm hãng Toyota phải không ? Cụ nói đúng 2 câu .

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
các cụ chém hộ em mã lỗi p0430 Lexus GX570.em kiểm tra đường hơi xăng vẫn không hở.xóa đi chạy mấy hôm lại nội lại lỗi.em chưa biết xử lý như thế nào.mong anh em chém giúp.
Mã này không dính dáng tới đường hơi xăng bác nhé. Nó liên quan đến khí xả nhiều hơn[DOUBLEPOST=1415278811,1415278015][/DOUBLEPOST]
Yêu cụ này quá. Cụ nói chỉ được cái đúng . Chắc cụ đang làm hãng Toyota phải không ? Cụ nói đúng 2 câu .
- Sao bác biết?
- Hai câu nào, bác chỉ cho tôi với, còn học ạ

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Mã này không dính dáng tới đường hơi xăng bác nhé. Nó liên quan đến khí xả nhiều hơn[DOUBLEPOST=1415278811,1415278015][/DOUBLEPOST]
- Sao bác biết?
- Hai câu nào, bác chỉ cho tôi với, còn học ạ
Nói nhỏ nghe với nhau thôi nhé (hai người bác và tôi thôi nhé) cụ ấy nói đúng hai câu:
A) " Em cũng chưa có nhiều kinh nghiệm va vấp "
B) " ...đọc nội dung mã lỗi để mà suy diễn ( nói đúng là suy luận) "
Vì (A) nên , mà , dẫn đến (B). (A) là nguyên nhân (B) là kết quả. Quá đúng , quá chí lý.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Nói nhỏ nghe với nhau thôi nhé (hai người bác và tôi thôi nhé) cụ ấy nói đúng hai câu:
A) " Em cũng chưa có nhiều kinh nghiệm va vấp "
B) " ...đọc nội dung mã lỗi để mà suy diễn ( nói đúng là suy luận) "
Vì (A) nên , mà , dẫn đến (B). (A) là nguyên nhân (B) là kết quả. Quá đúng , quá chí lý.
Bác quả là thâm nho và độc ác. Mong ngóng bác trả lời, hôm nay mở ra đọc, bác thả cho một câu, em cười suýt nữa va lưỡi vào răng, lại còn bị nấc cụt

thanhco1983

Tài xế O-H
Cụ bảo khách hàng bơm xăng A95 vào, khi bơm xăng nhớ tắt máy đi nhé. Thử xem được không. Mình dính 2 chú rồi
Cũ xử lý được chưa?
Tài liệu cụ tham khảo nè:
2UR-FSE ENGINE CONTROL SYSTEM > SFI SYSTEM > P0420 Catalyst System Efficiency Below Threshold (Bank 1) / P0430 Catalyst System Efficiency Below Threshold (Bank 2)
HINT:

1. The A/F CONTROL (Control the Injection Volume for A/F sensor) operation lowers the fuel injection volume by 12.5% or increases the injection volume by 25%.
  2. Each sensor reacts in accordance with increases and decreases in the fuel injection volume.

Tester Display (Sensor) Injection Volume Status Voltage
AFS B1 S1 or AFS B2 S1
(A/F) +25% Rich Less than 3.0 V
AFS B1 S1 or AFS B2 S1
(A/F) -12.5% Lean More than 3.35 V
O2S B1 S2 or O2S B2 S2
(HO2) +25% Rich More than 0.55 V
O2S B1 S2 or O2S B2 S2
(HO2) -12.5% Lean Less than 0.4 V

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên