cần giúp đỡ xe vios ga không lên

hoangkhoa
Bình luận: 32Lượt xem: 10,804

hoangkhoa

Tài xế O-H
C
Mọi tư vấn và thông tin của mọi người đều đủ điều kiện để cụ sử lý được con bệnh rồi .Vấn đề bây giờ chỉ còn là con người và thực tế thôi .Nếu cụ hội đủ yếu tố của mọi tư vấn thì chắc chắn sửa được trong thời gian sớm nhất .
Sáng nay chủ xe bảo mang ra hãng sửa mất rùi, để em hỏi nếu có kết quả em thông báo sau vậy

cong3010

Tài xế O-H
Trước mình bị một cái, thử tới thử lui cuối cùng vệ sinh cái bugi là được. Bạn thử cách của mình hoặc thay bugi khác xem có khả quan hơn không!

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
hiên em đang lam con xe vios số tự động 2009.nó bị bệnh bệnh đạp ga không lên,nhưng thỉnh thoảng nó mới bị,xe không báo lỗi gì.lúc xe bị bệnh thì đạp ga chỉ lên được khoảng 1500 vòng /p,nhưng nổ lật bật.có lúc tắt máy đi nổ lại thì ga lại bình thường,nhưng cú vào số bất kỳ rùi ra số là ga lại ko lên.
nếu đi trên đường thì được khoảng 10km là lại bị,nếu tắt máy đi để một lúc thì lại đi được bình thường.
hiện em đã thay bơm xăng,nhưng tình trạng vẫn vậy.
cụ nào có kinh nghiệm chém giùm em với.hiện tại xe không báo lỗi j kể cả khi bị bệnh.
Cụ rut giắc abs ra mà ga dc thì xem lại mạch dây đi nhé cụ có đổi hết đồ sang kể cảe hộp con khác sang cũng vẫn vậy

TRIEUTUYEN

Tài xế O-H
bệnh đó chắc chăn là bệnh cảm biến 02 rui.e cũng đã gặp trường hợp đó rùi.chạy khoảng vài km mới bị khi bị ga k lên luân ma lúc đó tắt máy đi nổ lại lại ok.

dtdk17

Tài xế O-H
em cũng đang nghĩ như vậy nhưng hiện ở trợ dời không có hàng,nhưng nó không báo lỗi cụ ah
bướm ga mà bị thì báo lỗi ngay
[MERGETIME="1415713894"][/MERGETIME]
Cụ nói đạp ga 2/3 không có tác dụng là như thế nào ạ. Tín hiệu điện áp đang lên từ từ rồi về 0 rồi lại lên tiếp hay thế nào ạ. Con cảm biến chân ga nó có 2 tín hiệu, VPA1 và VPA2 cụ thấy cả 2 tín hiệu đều mất ở mức ga 2/3 hay chỉ 1 tín hiệu thui ạ. Nếu nó bị thường xuyên Cụ dùng VOM đo cob cảm biến chân ga là sẽ thấy mà. Nhưng theo triệu chứng cụ miêu tả em không nghĩ nhiều về con này .
mất cả 2 tín hiệu sẽ báo lỗi ngay

AntjGjrl

Tài xế O-H
hiên em đang lam con xe vios số tự động 2009.nó bị bệnh bệnh đạp ga không lên,nhưng thỉnh thoảng nó mới bị,xe không báo lỗi gì.lúc xe bị bệnh thì đạp ga chỉ lên được khoảng 1500 vòng /p,nhưng nổ lật bật.có lúc tắt máy đi nổ lại thì ga lại bình thường,nhưng cú vào số bất kỳ rùi ra số là ga lại ko lên.
nếu đi trên đường thì được khoảng 10km là lại bị,nếu tắt máy đi để một lúc thì lại đi được bình thường.
cụ nào có kinh nghiệm chém giùm em với.hiện tại xe không báo lỗi j kể cả khi bị bệnh.
Bác thử lấy đồng hồ đo kiểm tra áp xăng lúc xe bị giật xem. Bởi em cũng gặp một trường hợp tương tự. Bơm xăng khỏe, đo áp xăng đú 3kg nhưng khi đạp ga lên thì áp tụt về 0 và máy giật. Em cho thay lọc thay bơm nhưng kết quả ko thay đổi, cuối cùng tìm ra nguyên nhân là ở bầu đựng xăng của lọc xăng có cái van 1 chiều bị kẹt (do giấy từ lọc xăng cũ rơi ra) tác dụng của van này là khi xăng trong bình gần hết nó ngăn không cho xăng chảy từ bầu ra thùng xăng (đảm bảo đủ lượng xăng để làm mát bơm) nhưng do bị kẹt nên mỗi lần xe gần hết xăng thì xăng trong bầu chảy ra ngoài làm cho lượng xăng không đủ. Cuối cùng càng chạy lâu bơm càng nóng và sinh bệnh, đạp ga mạnh thì bị tụt áp xăng do không đủ xăng để bơm lên bec.

Bác kiểm tra cho em xem lúc xe bị bệnh xăng còn nhiều không và đo xem áp xăng lúc bị bệnh là bn.

thanhco1983

Tài xế O-H
Bác thử lấy đồng hồ đo kiểm tra áp xăng lúc xe bị giật xem. Bởi em cũng gặp một trường hợp tương tự. Bơm xăng khỏe, đo áp xăng đú 3kg nhưng khi đạp ga lên thì áp tụt về 0 và máy giật. Em cho thay lọc thay bơm nhưng kết quả ko thay đổi, cuối cùng tìm ra nguyên nhân là ở bầu đựng xăng của lọc xăng có cái van 1 chiều bị kẹt (do giấy từ lọc xăng cũ rơi ra) tác dụng của van này là khi xăng trong bình gần hết nó ngăn không cho xăng chảy từ bầu ra thùng xăng (đảm bảo đủ lượng xăng để làm mát bơm) nhưng do bị kẹt nên mỗi lần xe gần hết xăng thì xăng trong bầu chảy ra ngoài làm cho lượng xăng không đủ. Cuối cùng càng chạy lâu bơm càng nóng và sinh bệnh, đạp ga mạnh thì bị tụt áp xăng do không đủ xăng để bơm lên bec.

Bác kiểm tra cho em xem lúc xe bị bệnh xăng còn nhiều không và đo xem áp xăng lúc bị bệnh là bn.
Cảm biến oxi đấy cụ. Nó còn hiện tượng là đỗ xe ở đèn đỏ tự nhiên tắt máy............em từng làm trong hãng mà. Hơ hơ. (Vios, Yaris đều dính, với hộp số AT nhé)
[MERGETIME="1415723237"][/MERGETIME]
Cảm biến oxi đấy cụ. Nó còn hiện tượng là đỗ xe ở đèn đỏ tự nhiên tắt máy............em từng làm trong hãng mà. Hơ hơ. (Vios, Yaris đều dính, với hộp số AT nhé)
Còn 1 lỗi nữa là hỏng vòi phun số 3, máy rung giật cụ nhé
[MERGETIME="1415723247"][/MERGETIME]
Còn 1 lỗi nữa là hỏng vòi phun số 3, máy rung giật cụ nhé

thuyha_hy

Tài xế O-H
  • em đã từng làm bệnh này rồi.em mất cả tháng luôn. xe vào xưởng chạy bt.không biết đâu mà lần. mãi đến hôm đi đường xe chết hẳn em mất công đi 20 cây để cứu hộ trực tiếp thì bệnh rất đơn giản cau chi bơm xăng cuon dây đồng bị mo ve. vay ma no làm em đau cả tháng

dinhmotosaigon

Tài xế O-H
bac kt cam bien truc khiu sem bac da ve sinh loc gio chua
e nghi chi co 3 nguyen nhan do la ro nhien lieu thu hai la ro gio thu ba la ro dien

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên