camry LE 2009 lỗi đồng hồ taplo

hungxoan191
Bình luận: 12Lượt xem: 1,914

hungxoan191

Tài xế O-H
em chào các cụ ạ.
em đang gặp con camry LE 2009 đồng hồ taplo có vấn đề như thế này nổ máy động cơ hoạt động bình thường k vấn đề gì cả. ở đồng hồ taplo thì các kim báo nhiệt độ k lên, báo vòng tua k lên, nổi đèn ABS , nổi đèn phanh tay ,,...các kim báo thỉnh thoảng nhảy nhảy. lúc bị như vậy thì mất điều hòa. lâu lâu nó lại bình thường em k hiểu nó bị làm sao em đã kiểm tra giác điện sau đồng hồ taplo k lỏng. kiểm tra mát bắt vỏ xe chắc chắn cả. các cụ ai đã gặp trg hợp như vậy giúp e với ạ. em cám ơn các cụ đã đọc bài.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
em chào các cụ ạ.
em đang gặp con camry LE 2009 đồng hồ taplo có vấn đề như thế này nổ máy động cơ hoạt động bình thường k vấn đề gì cả. ở đồng hồ taplo thì các kim báo nhiệt độ k lên, báo vòng tua k lên, nổi đèn ABS , nổi đèn phanh tay ,,...các kim báo thỉnh thoảng nhảy nhảy. lúc bị như vậy thì mất điều hòa. lâu lâu nó lại bình thường em k hiểu nó bị làm sao em đã kiểm tra giác điện sau đồng hồ taplo k lỏng. kiểm tra mát bắt vỏ xe chắc chắn cả. các cụ ai đã gặp trg hợp như vậy giúp e với ạ. em cám ơn các cụ đã đọc bài.
ABS báo lỗi gì?

NgocDuy979

Tài xế O-H
Khả năng bị lỏng chân nào đó lên đông hồ. Cụ kiểm tra hết các dây lên đồng hồ hoặc dây nào đó bị chạm đất

hungxoan191

Tài xế O-H
em nay đọc lỗi rồi nhưng k thấy lỗi gì cả ạ. cụ cho em hỏi là máy phát yếu thì có bị hiện tượng như vậy k ạ? vì em kiểm tra máy phát thì chỉ tầm 13,3v. khi bật hết phụ tải lên thì chết máy ạ. cụ cho em lời khuyên để máy em tháo máy phát kt ạ

OtoHuuKim

Tài xế O-H
bây giờ như thế này nhé, bạn tháo mạch đồng hồ ra, rửa sạch bằng xà phòng ô mô, xong rồi sấy khô lại , ráp vào như cũ nhé , nếu ko dc thì thay đồng hồ nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên