Toyota Camry 2008 báo lỗi P0302 Cylinder 2 Misfire deteced cần ae trợ giúp

otoTN
Bình luận: 11Lượt xem: 1,756

otoTN

Tài xế O-H
Em có con camry LE 2008 đọc báo lỗi P0302 cylinder 2 misfire (Không có lỗi nào kèm theo). Xe chạy vẫn bình thường. Nhưng không có hiện tượng bỏ máy hay rung giật. Xóa lỗi đi chạy thử 1-2 ngày lại hiện đèn check, có khi chạy 30-40 km lại hiện. Lái xe báo lúc đèn check hiện k có hiện tượng yếu máy.
Ban đầu xác định có hiện tượng bỏ máy bất chợt ở máy số 2.

Công việc em đã làm:​

1. Thay bugi
2. Đảo moobin + Kim phun máy khác sang (có cả thử mobin mới)
3. Kiểm tra đo thông mạch kim phun, moobin về hộp và nguồn cấp (sợ dây điện bị chập chờn nên đã bóc cuộn dây điện kt)
4. Đo hơi 4 máy đều nhau và kt áp xăng (Có thông súc kim phun buồng đốt bằng dung dịch chuyên dụng + tháo cổ hút kiểm tra muội)
5. Kiểm tra đường hơi PVC, gioăng cổ hút, kim phun....
6. Thắp hương các cụ con gà 2kg

Hết cái làm nên túng em có kiểm tra thêm cảm biến gió, cam cò, vệ sinh + gẩy lại giắc điện cảm biến cam + cơ

Hiện tại giờ chỉ còn mỗi hộp động cơ chưa thay và mặt máy là em chưa bổ ra ạ.

Xin các báo có cao kiến gì chém giúp em phát :3

----------
Ảnh mod minh hoạ

ThanhMCN

Tài xế O-H
Dòng toy đánh lửa có 4 dây.
+
_
IGT
IGF
Bác kiểm tra dây 2 dây tín hiệu vào hộp xem.
Ko thì chắc là hộp đứt con phản hồi rồi nên nó báo lỗi mà chạy bình thường ý.

otoTN

Tài xế O-H
hộp thì em chưa thay thử.nhưng dây điện thì em kt thông hết rồi bác.tại lái xe củ chuối quá nên mình cũng chưa nhiệt :)).với lại nếu bị hộp hay dây điện thì em nghĩ nó phải báo liên tục chứ đây xóa đi có khi hai hôm nó báo, có khi đi mấy km nó báo....

manhcoc

Tài xế O-H
thế nào rồi bác ơi, đọc bài qua thì thấy những vấn đề liên quan thì bác đã test hết rồi, nhưng mà báo bỏ lửa mà xe ko có hiện tượng gì lạ vẫn hoạtđộng bình thường thì cũng hơi khó tìm
theo em vấn đề về mòn cơ khí liên quan đến máy số 2

otoTN

Tài xế O-H
Những cái kiểm tra thì mình kt hết rồi bác ơi.bây giờ nghiêng về phần cơ khí nữa thôi, nhưng lại gặp khách củ chuối không cho bóc mặt ra kiểm tra bác.khách bảo chưa chắc chắn đúng bệnh không cho bóc.giải thích cho họ hiểu nhưng họ không chịu :))

Boogaloo

Tài xế O-H
Bác kiểm tra lại nguồn cấp cho kim phun và bubin nhé. Vệ sịnh lại hộp cầu chì nữa là ok, em vừa làm xong con lexus, cũng tình trạng như bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên