camry hybrid 2007 cần các cụ giúp

H
Bình luận: 68Lượt xem: 7,987

CPGROUND1234

Tài xế O-H
hôm nay nhà cháu tháo bình ra vệ sinh các đầu zách điện, các kẹp đồng kẹp bình
đo các ngăn bình đều 7.8v -7,7v không có ngăn nào khác quá nhiều. lúc đó tổng điện áp bình 264v
khi ráp lại thì không đèn checsk engine mất ,màng hình không báo check hybrid system.
thử nổ máy không tải đo bình. thì khi động nổ chạy(3 phút) đến áp khoản 300v thì động cơ nổ tắt và động cơ điện chạy(hon 20 phút) đến còn khoản 250V động cơ nổ bắt đầu chạy.
cháu mang ra đường trường thử chạy khoản tầm 25 km thì bắt đầu nổi đèn check và báo check hybrid system và chạy tiếp về nhà thêm 10km nữa. nhưng không bị hiện tượng chết máy giữa chừng.
về cắm máy vào đọc thì thấy báo lỗi P0A80 Replace Hybrid Battery Pack
l
con này chủ xe mới mua lại 2 tuần nên chạy chưa nhiều... hỏi chủ xe thì bảo từ lúc mua đến giờ lúc nào quạt làm mát bình lúc nào cũng chạy ( cháu nghĩ là tốc độ cao) nên ồn nhưng từ sáng đén giờ khi cháu thử quạt lúc nào cũng quạt chạy tốc độ thấp bt. ko nghe tiếng ồn.
các cụ nào có cao kiến gì giúp cháu ? chứ thay cái bình thì hơi căng ạ
TRÊN BẢNG TAPLO XE CHẠY ĐƯỢC BAO NHIÊU KM RỒI BÁC, CÓ KHI NÀO ĐI CON BATTERRY KHÔNG

bomphunong_91

Tài xế O-H
cháu cũng muốn mần tới bến cụ ạ nhưng mà thay nguyên cái bình thì giá nó cao quá cụ ạ hơn 4000usd. đấy mới là lỗi của động cơ và hybrid systEM ( LỖI p0A80)
. không biết các cao nhân có cách gì hay mà không phải thay nguyên bình không ạ. ?
nhà cháu có nghe nói bình này ít hỏng và lỗi này có thể bị 1 trong 2 món : 1. Battery smart Unit
2 .hv battery
vậy làm sao dể kiểm tra em nào hỏng ạ? nhờ các cụ giúp đỡ
còn cái lỗi của vsc với mớ cái đèn abs nữa ( c1345) giải quyết e nó thế nào ạ?

chủ xe mới mua cái xe này 10,000 usd. nên giờ mờ đổ thêm mớ tiền là hơi căng cụ ạ. nên cụ ấy đã có ý định làm để chạy mà không bị chết máy là bán lại xe .. mong các cụ chém nhiệt tình để nhà cháu thêm tự tin phá e nó ạ.
thank các cụ nhiều
Bác nói thật hay đùa đấy. xe này mà 10k usd k cần sửa bình bán lại cho em nhé cụ

CPGROUND1234

Tài xế O-H
xe chạy được 77350 miles cụ à (hơn 120.000 km)
có thể cụ à nhưng nó đắt quá cụ à... có cách nào kiểm tra để kết luận hv battery chết hẳn không cụ?
- em chưa bao giờ gặp xe hybrid cụ ak
nhưng theo em cụ kiểm tra điện cao áp nó bao nhiêu, camry này chắc điện cao áp khoảng hơn 250v nhỉ. theo em biết pin mấy xe này là pin NiMH rất bền nhưng chạy khoảng hơn 120.000km thì cũng có thể nó ra đi cũng nên
- bên cạnh đó cụ xem máy phát MG1 vì nó làm nhiệm vụ nạp điện cho cao áp cho ắc quy, coi nó có bị gì không. Ngoài ra MG1 còn nhiệm vụ còn dẫn động MG2 hoạt động nữa và nó như mô tơ để khởi động cơ chính nữa
- những điều cụ chia sẽ trên e nghĩ là HV battery hỏng r

hailua010101

Tài xế O-H
- em chưa bao giờ gặp xe hybrid cụ ak
nhưng theo em cụ kiểm tra điện cao áp nó bao nhiêu, camry này chắc điện cao áp khoảng hơn 250v nhỉ. theo em biết pin mấy xe này là pin NiMH rất bền nhưng chạy khoảng hơn 120.000km thì cũng có thể nó ra đi cũng nên
- bên cạnh đó cụ xem máy phát MG1 vì nó làm nhiệm vụ nạp điện cho cao áp cho ắc quy, coi nó có bị gì không. Ngoài ra MG1 còn nhiệm vụ còn dẫn động MG2 hoạt động nữa và nó như mô tơ để khởi động cơ chính nữa
- những điều cụ chia sẽ trên e nghĩ là HV battery hỏng r
thank cụ !
điện áp dao động thừ 255- 295v cụ ạ ( nhà cháu đo lúc xe đang chạy bình thường) .còn lúc đang bị báo lỗi điện áp dao động 278- 284)vôn.
xe đang ị lỗi nhà cháu để tới chiều , ra nổ máy lại mất báo lỗi luôn.chạy lại thấy bình thường cu ạ. chay thuur gần 40km mà không thấy gì bât thường... lại đêm về chờ mai thử tiếp xem thế nào ạ.
lúc chủ xe giao xe bảo lúc bị chết thì tầm 15 phút là chết ẹt đôi lần...bữa giơ thử gần 80 km chưa thấy chết máy lần nào. nên chẳng biết sao nữa

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
hôm nay nhà cháu thấy ngại e nó nên... nên bảo chủ xe cho xe vào hãng kiểm tra .hãng báo bình hỏng phải thay giá thay hơn 4000usd thế là chủ xe lại đưa về xưởng e ạ. chủ xưởng e nhận liều ( vì biết cháu chưa bao giờ đụng đến) và bảo xe để được 1 tuần và bảo cứ từ từ phá. các cụ chém nhiệt tình giúp... trước đó xe đã nằm ở gẩ khác hơn 1 tuần rồi ạ...
Có 4k USD thì thay luôn cho rảnh, tôi cho rằng không có giá này cho bộ bình điện mới đâu, chắc hàng bãi quá

Cai banh xe

thank cụ! bộ biến điện là bộ gì hả cụ? cụ có thể nói rỗ hơn được không ạ... xe đó có báo lỗi gì không cụ?
Bộ biến điện...là bộ biến điện thôi. Thằng này làm nhiệm vụ biến đổi điện DC từ bình điện thành các loại điện khác để dùng trên xe

Cai banh xe

hôm nay nhà cháu tháo bình ra vệ sinh các đầu zách điện, các kẹp đồng kẹp bình
đo các ngăn bình đều 7.8v -7,7v không có ngăn nào khác quá nhiều. lúc đó tổng điện áp bình 264v
khi ráp lại thì không đèn checsk engine mất ,màng hình không báo check hybrid system.
thử nổ máy không tải đo bình. thì khi động nổ chạy(3 phút) đến áp khoản 300v thì động cơ nổ tắt và động cơ điện chạy(hon 20 phút) đến còn khoản 250V động cơ nổ bắt đầu chạy.
cháu mang ra đường trường thử chạy khoản tầm 25 km thì bắt đầu nổi đèn check và báo check hybrid system và chạy tiếp về nhà thêm 10km nữa. nhưng không bị hiện tượng chết máy giữa chừng.
về cắm máy vào đọc thì thấy báo lỗi P0A80 Replace Hybrid Battery Pack
l
con này chủ xe mới mua lại 2 tuần nên chạy chưa nhiều... hỏi chủ xe thì bảo từ lúc mua đến giờ lúc nào quạt làm mát bình lúc nào cũng chạy ( cháu nghĩ là tốc độ cao) nên ồn nhưng từ sáng đén giờ khi cháu thử quạt lúc nào cũng quạt chạy tốc độ thấp bt. ko nghe tiếng ồn.
các cụ nào có cao kiến gì giúp cháu ? chứ thay cái bình thì hơi căng ạ
Biểu hiện này có thể có 2 nguyên nhân: hỏng bình điện, hoặc là hỏng bộ cảm biến bình điện

Cai banh xe

cháu cũng muốn mần tới bến cụ ạ nhưng mà thay nguyên cái bình thì giá nó cao quá cụ ạ hơn 4000usd. đấy mới là lỗi của động cơ và hybrid systEM ( LỖI p0A80)
. không biết các cao nhân có cách gì hay mà không phải thay nguyên bình không ạ. ?
nhà cháu có nghe nói bình này ít hỏng và lỗi này có thể bị 1 trong 2 món : 1. Battery smart Unit
2 .hv battery
vậy làm sao dể kiểm tra em nào hỏng ạ? nhờ các cụ giúp đỡ
còn cái lỗi của vsc với mớ cái đèn abs nữa ( c1345) giải quyết e nó thế nào ạ?

chủ xe mới mua cái xe này 10,000 usd. nên giờ mờ đổ thêm mớ tiền là hơi căng cụ ạ. nên cụ ấy đã có ý định làm để chạy mà không bị chết máy là bán lại xe .. mong các cụ chém nhiệt tình để nhà cháu thêm tự tin phá e nó ạ.
thank các cụ nhiều
C1345: cài đặt lại là được

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên