Cách tháo láp ngoài nhanh

Sangkynpi
Bình luận: 37Lượt xem: 8,530

nguyen_kia

Tài xế O-H
cắt thì cắt mỗi phần vòng bi hay cắt tất các bác, con Ford Laser 2k1 em thấy bên phụ kéo cái ra nhưng bên tài gõ quá trời mà ko chịu ra. Nản quá?

nguyen_kia

Tài xế O-H

quangvinh1991

Tài xế O-H
Mình bên máy lạnh thôi nhưng cũng học cả máy gầm, công cụ ý mình nói là các dụng cụ tháo lắp thông thường ở garage thôi chứ có phải là dụng cụ gì chuyên biệt cao siêu đâu, mình nghĩ bác ấy là lái xe cơ nên mới hỏi thế mà. Vậy mình mới nói kinh nghiệm sẽ giải quyết được, khiếp cụ cứ hỏi xoáy đáp xoay mình.:);)
thứ dữ thiệt! chắc cụ chưa thay đầu lap ngoài rồi!

hoanghoan

Tài xế O-H
thường những con phanh trong búa đập không ra thì dùng búa đập vỡ ca dữ bi cho bị ra song rút láp dùng máy cắt cắt 3 đường dùng đục đục vỡ là song

nguyen_kia

Tài xế O-H
Đau thương quá các cụ ơi, em hì hục cắt hết các vòng giữ bi của lap, mất chừng 30', hik. Cắt xong sung sướng quá, lắp ngay cái mới vào. Đúng là chết vì sướng quá. Lắp xong đóng 3 nhát búa mới tá hỏa là chưa lắp chụp cao su!
Thế là đi tong cái láp mới!

Thucdung

Tài xế O-H
Đập 2 phát mà nó không ra thì phải cắt thôi cụ ợ. Em làm mòn tay loại này rồi. Thường là như kia morning hay getz... còn daewoo thì phanh ngoài lấy kìm bung là rút ra ngon lành. Khi đập muốn mỡ ko be bét thì cụ quấn cho cái rẻ lau trùm lên mà đập thì mỡ ko bắn. Có cái đập 1 phát đã ăn rồi nhưng thường là phải cắt.

Thucdung

Tài xế O-H
Quên lắp chụp cao su thì tháo bi đầu trong ra, bi này dễ tháo mà cụ nguyen_kia. Lắp chụp cao su đầu ngoài rồi lại lắp trả đầu trong là ok. Chỉ khổ nỗi riêng cái này thù lao thì ít mà công thợ hơi tốn.

anhchanghocviec

Tài xế O-H
Đau thương quá các cụ ơi, em hì hục cắt hết các vòng giữ bi của lap, mất chừng 30', hik. Cắt xong sung sướng quá, lắp ngay cái mới vào. Đúng là chết vì sướng quá. Lắp xong đóng 3 nhát búa mới tá hỏa là chưa lắp chụp cao su!
Thế là đi tong cái láp mới!
chết cười với cụ,cụ mới lắp lần đầu ạ
:D

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên