các bác giúp em điều hòa mazda6 với ạ

nguyenbinh10
Bình luận: 30Lượt xem: 4,231

nguyenbinh10

Tài xế O-H
Bây giờ lại thêm vấn đề mất khi mất AC là mất luôn cả đèn AC và Swich điều khiển cửa gió sao?bác không nói từ đầu làm anh em phán lung tung.
Nếu như Phamhuy nói ,hiện tượng quá áp dẫn đến việc van áp xuất kép ngắt điện xuống Bloc.Nhưng như vậy thì công tắc điều khiển cửa gió có mất điện không ạ?
Mất cả điện AC và công tắc dkhien cửa gió thì bác phải kiểm tra lại connect sau Modul dkhien AC.và kiểm tra lại nguồn AC ,Relay quạt gió nữa.Nếu mất điện cả công tắc AC và Ctac dkhien cửa gió ,em nghĩ trường hợp relay quạt gió có vấn đề là lớn hơn cả.
Em nói mất điều hòa thì mất luôn cả đèn báo rồi mà bác. không phải là hiện tượng quá áp như bac phamhuy nói đâu ạ, vì nếu quá áp thì phải có thời gian chạy khá lâu đúng không ạ, với lại em câu điện trực tiếp thì thấy áp không phải là cao ạ, thấp áp khoảng 2,1 còn cao áp khoảng 15 thôi ạ.
Quạt gió vẫn chạy bình thường ạ với lại lúc em đấu tắt 4 dây của van áp suất( hai dây một và cả 4 dây với nhau) thì lốc chạy nhưng lại không điều khiển được bằng công tắc A/C và công tắc cửa gió( đèn báo cũng không sáng)

---------- Post added at 10:59 PM ---------- Previous post was at 10:57 PM ----------

Minh chua tung lam Mazda6. nhung minh thay la khi mat nguon xuong block ma den ac cung tat luon thi khong phai do cam bien roi. Den ac phai di qua cong tac quat ma. Thu kiem tra cong tac quat gio di. neu tiep mass chap chon thi nguon dien cho ca he thong lanh cung mat day. neu cam bien nhiet do chap chon thi den ac van phai sang neu nhung bo phan khac binh thuong.

em chưa kiểm tra đến phần này bác ạ. vấn đề là khách không có thời gian nên em chưa tìm hiểu được. Đến giờ vẫn chưa thấy khách quay lại bác à

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
cảm biến nhiệt độ trong xe kém rồi thay cái mới đi . kiểm tra lại van áp xuất với cả áp xuất lốc nữa xe con thì không hết bao nhiêu gas đâu cứ tháo kiểm tra đi biết ngay ấy mà
Áp lốc 2.1-15 thì cũng ổn đó chứ bác.Nếu cảm biến nhiệt dàn lạnh hoặc cảm biết nhiệt độ In car có vấn đề thì cũng đâu có bị mất điện công tắc AC và công tắc cửa gió.Ga thì không hết nhiều ,nhưng suy tính các phương án thật kỹ để biết nguyên nhân trước khi làm tốt hơn là cứ lần mò chứ ạ.

thuan 89

Tài xế O-H
bay gio e ko biet bac da lam ji nhung neu la e e se kiem tra cam bien nhiet do gian lanh va koen tra lai cong tac a/c roi toi do le cua no ban a
-------------------------------

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
van áp suất có 4 dây,quạt tản nhiệt giàn nóng chạy 2 tốc độ,áp cao thì quạt sẽ chạy tốc độ 2.Nếu chạy 1 lúc lại lạnh thì ko pải do áp cao rồi.Bác đã thử cấy ngắt lạnh cơ vào thử chưa?và kiểm tra xem có nỏng giắc ko?Nếu AC mất mà Công tắc chỉnh gió cũng mất thì bác xem lại nguồn và mát của công tắc xem sao.

mr.anhtai

Tài xế O-H
thoe em thì cảm biến bị say xỉn rồi bác thử thay cảm biến chạy thử xem sao. nếu không thì lóc bị hỏng hoặc chập chờn bác nên kiểm tra lại đời này lóc hay bị hỏng

nguyenbinh10

Tài xế O-H
rất cảm ơn các bác đã tư vấn
em đã tìm được bệnh của nó rồi, thì ra nó chập chờn giắc điện tổng ở ngay sau bảng công tắc do tiếp xúc kém, em cứ nhấn tay vào thì có AC, bỏ tay ra thì nó lại mất

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên