Bmw x5 đời 2008 không kéo được phanh tay báo lỗi 6031: Emergency release detected

hoathienvanNB
Bình luận: 14Lượt xem: 663

Vin

Tài xế O-H
Phanh tay điện tử , vỡ bánh răng nhựa ,phải KT mô tơ còn hoạt động ko ,nó có cả cụm đằng sau cốp .

hung dong anh

Tài xế O-H
Thứ nhất là cần phải tăng chỉnh má cho đúng tầm ( đạt khe hở tối đa ) . Không được để rộng .
Thứ hai kiểm tra moto có chạy kéo bt đùi ko ( cái này thì phải tháo hẳn ra ngoài ) , hạ cụm dây phanh và moto phanh điện xuống đất

hung dong anh

Tài xế O-H
Khi mọi thứ kiểm tra và chỉnh chọt cơ bản song , dùng máy scan cho học lại phần phanh tay ( học lại hành trình phanh ) vì hành trình phanh điện có giới hạn ( nêu
Để khe hở rộng hành trình phanh điện sẽ ko đủ để kéo cũng bị ) .
Làm tất cả mọi việc trên OK rồi mà vẫn thế thì mời bạn thay cụm moto phanh moiw

hoathienvanNB

Tài xế O-H
Chào các bác , hôm nay em đã tháo ra kiểm tra lại . má phanh không mòn, cáp không bị kẹt( dây cáp kéo sau cốp cũng không kẹt ) . em tháo ra thử motor vẫn chạy bình thường bánh răng nhựa bên trong ok .
em đã căn chỉnh lại tăng mấy lần mà không được , cứ xóa lỗi đi là bấm kéo được 1 cái lại hiện lại
Hiện tại bây giờ hết lỗi cũ . nổi lên lỗi cơ khí 601D

Nguyễn Thanh Đàm

Giữ xe
Nhân viên
Chào các bác , hôm nay em đã tháo ra kiểm tra lại . má phanh không mòn, cáp không bị kẹt( dây cáp kéo sau cốp cũng không kẹt ) . em tháo ra thử motor vẫn chạy bình thường bánh răng nhựa bên trong ok .
em đã căn chỉnh lại tăng mấy lần mà không được , cứ xóa lỗi đi là bấm kéo được 1 cái lại hiện lại
Hiện tại bây giờ hết lỗi cũ . nổi lên lỗi cơ khí 601D
Cảm ơn bác phản hồi nhé, chúc bác sức khoẻ và có nhiều thảo luận cùng anh em diễn đàn chúng ta ạ. !

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên