Bmw x5 đời 2008 không kéo được phanh tay báo lỗi 6031: Emergency release detected

hoathienvanNB
Bình luận: 14Lượt xem: 2,491

Vin

Tài xế O-H
Phanh tay điện tử , vỡ bánh răng nhựa ,phải KT mô tơ còn hoạt động ko ,nó có cả cụm đằng sau cốp .

hung dong anh

Tài xế O-H
Thứ nhất là cần phải tăng chỉnh má cho đúng tầm ( đạt khe hở tối đa ) . Không được để rộng .
Thứ hai kiểm tra moto có chạy kéo bt đùi ko ( cái này thì phải tháo hẳn ra ngoài ) , hạ cụm dây phanh và moto phanh điện xuống đất

hung dong anh

Tài xế O-H
Khi mọi thứ kiểm tra và chỉnh chọt cơ bản song , dùng máy scan cho học lại phần phanh tay ( học lại hành trình phanh ) vì hành trình phanh điện có giới hạn ( nêu
Để khe hở rộng hành trình phanh điện sẽ ko đủ để kéo cũng bị ) .
Làm tất cả mọi việc trên OK rồi mà vẫn thế thì mời bạn thay cụm moto phanh moiw

TruongDzng

Tài xế O-H
Bác đã kiểm tra lại dây xả phanh tay khẩn cấp chưa ạ. Em nhớ là X5 có 1 dây xả phanh tay nằm ở cốp sau bên tài, bác xem thử nó có bị kẹt không. Em thấy nó báo lỗi này là nó phát hiện đang dây xả phanh tay đang hoạt động

hoathienvanNB

Tài xế O-H
Chào các bác , hôm nay em đã tháo ra kiểm tra lại . má phanh không mòn, cáp không bị kẹt( dây cáp kéo sau cốp cũng không kẹt ) . em tháo ra thử motor vẫn chạy bình thường bánh răng nhựa bên trong ok .
em đã căn chỉnh lại tăng mấy lần mà không được , cứ xóa lỗi đi là bấm kéo được 1 cái lại hiện lại
Hiện tại bây giờ hết lỗi cũ . nổi lên lỗi cơ khí 601D

Nguyễn Thanh Đàm

Giữ xe
Nhân viên
Chào các bác , hôm nay em đã tháo ra kiểm tra lại . má phanh không mòn, cáp không bị kẹt( dây cáp kéo sau cốp cũng không kẹt ) . em tháo ra thử motor vẫn chạy bình thường bánh răng nhựa bên trong ok .
em đã căn chỉnh lại tăng mấy lần mà không được , cứ xóa lỗi đi là bấm kéo được 1 cái lại hiện lại
Hiện tại bây giờ hết lỗi cũ . nổi lên lỗi cơ khí 601D
Cảm ơn bác phản hồi nhé, chúc bác sức khoẻ và có nhiều thảo luận cùng anh em diễn đàn chúng ta ạ. !

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên