BMW 318 cần giúp đở

T
Bình luận: 20Lượt xem: 3,009

Tranhuutien

Tài xế O-H
Đại khái là thế này ạ e đang làm con BMW 318 máy nổ bình thường lâu lâu hay bị mất galenti xe chạy khá ổn định nhưng mỗi tội xe đang chạy dừng đèn xanh đèn đỏ thì âm côn lại bị tụt galenti tắt máy nguội máy thì ít bị hơn nhưng khi nóng máy lên bị liên tục e mong các cụ có kinh nghiệm nguyên cứu giúp e

dungcv

Tài xế O-H
Kiểm tra lại con Idle air control xem, sợ lúc nóng lực từ hút kém làm không tải kém, nếu không phải con này thì khả năng bạn nên kiểm tra lại dây cáp và bô bin trên buzi. Ít người thay cái này định kỳ lắm.

vuhoangk6

Tài xế O-H
bác đọc data lits xem khi bác ko đạp ga thì hộp đang nhận tin hiệu cầm chừng là on hay off, nếu off xem lại cảm biến biến ga

Tranhuutien

Tài xế O-H
Kiểm tra lại con Idle air control xem, sợ lúc nóng lực từ hút kém làm không tải kém, nếu không phải con này thì khả năng bạn nên kiểm tra lại dây cáp và bô bin trên buzi. Ít người thay cái này định kỳ lắm.
Thank bác mô mình xẻ kiểm tra lại cảm ơn những thông tin hữu ích của bác

subinnamkha

Tài xế O-H
Làm rồi thì chia sẽ đi bạn
Bạn í cho mình quá ít thông tin để tư vấn cho bạn í.
Có một điều, nếu idle unsteady thì các bạn xem cảm biến gió, cảm biến ga, iac là rất đúng qui trình. Nhưng thường thì nó ít bị phần đó.
BMW có một bộ tách nhớt từ cate lên họng hút. Bạn nên xem lại bộ đấy.

Tranhuutien

Tài xế O-H
Bạn í cho mình quá ít thông tin để tư vấn cho bạn í.
Có một điều, nếu idle unsteady thì các bạn xem cảm biến gió, cảm biến ga, iac là rất đúng qui trình. Nhưng thường thì nó ít bị phần đó.
BMW có một bộ tách nhớt từ cate lên họng hút. Bạn nên xem lại bộ đấy.
Nếu như bị bộ hút nhớt từ đáy cát te thì có ảnh hưởng j đến máy hok bác ơi

subinnamkha

Tài xế O-H
Bộ này tách nhớt. Nó như là một cái van vậy. Để lâu sẽ ảnh hưởng đến máy.

Tranhuutien

Tài xế O-H
Bộ này tách nhớt. Nó như là một cái van vậy. Để lâu sẽ ảnh hưởng đến máy.
View attachment 55180
Cho e xin hỏi thêm chút nữa vậy có liên quan đến galenti ko bác ạ tại nó nguội máy thì galenti nổ OK mà lúc nóng máy lên thì galenti hơi thấp và khi xe chạy lúc dừng đèn đỏ thì đạp côn vào xe tự động tụt galenti và tắt máy lun bác ah

Tranhuutien

Tài xế O-H
318 đời 2002 nhưng xe này ko có bộ đó bác ah chỉ có một bộ thông hơi từ thùng xăng có chia ra làm 3 đường ống một đường lên cắm vào họng ga một đường vào thước nhớt một đường vào thùng xăng thôi bác
Có 1 phít điện cắm vào phít chỉ có 1 giây thui bác nằm dưới cổ Hut với xe có 2 lỗi là 28d7 và 278a

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên