Bình ắc quy khô xe máy

Q
Bình luận: 7Lượt xem: 1,224

quochung_oto

Tài xế O-H
Bác nào biết rõ chỉ giúp mình nha:Cụ thể là xe em bị yếu bình,sau đó đưa đi sạc(bình vẫn còn nạp điện tốt nha)sau đó về gắn vào xe nhưng qua hôm sau bình yếu lại(đề ko được,còi yếu).Em tiếp tục đưa bình đi sạc tập 2 và nghĩ là do hư cục sạc nên mua cục mới gắn vào và->xe chạy hết yếu bình (Chắc chắn là do cục sạc ban đầu bị hư rồi) nhưng được vài hôm thì bỗng hôm kia đang chạy trên đường bỗng kèn ko kêu nữa và đèn đồng hồ(báo số) cũng như kim xăng cũng tắt ngúm lun.HUHU em ko biết tại sao nữa.(Khi về nhà êm sờ tay vào bình thấy nóng-Nhưng ko bị phồng;và cục sạc cũng nóng nữa).Em không rõ vụ này nữa.Bác nào chỉ giáo em!
Xe em là xe Futrue neoTQ hiệu elgo(đời đầu chạy êm và ngon lành lắm,nhưng bi giờ nó dở chứng cái phần điện này!)

JohnDMC

Tìm! Hỏi! Tìm!
Ðề: Bình ắc quy khô xe máy

Không loại cuộn sạc có vấn đề. Kiểm tra áp và dòng của cuộn sạc và bình hiện tại. Đồng thời cho thêm thông tin về xe.

quochung_oto

Tài xế O-H

Không loại cuộn sạc có vấn đề. Kiểm tra áp và dòng của cuộn sạc và bình hiện tại. Đồng thời cho thêm thông tin về xe.
-Xe em là xe futrue neo (TQ) đời đầu.Xin cảm ơn ,Mình xe kiểm tra thử xem!
Thân!

tienkienubqn

Tài xế O-H

Bác đi xe gì nhỉ. Bác nổ máy tháo bình ra ga to lên chút nếu đèn báo số sáng nhấp nháy còi kêu ẹp ẹp thì sạc của bác vẫn sạc.chuẩn hơn bác lấy đồng hồ đo dòng nạp. Ga cao đo 6 đen 7v là được đối với dòng xe wave darem thường nhé.bác phải nói rõ bác đi xe gì

boychantrauz

Tài xế O-H

Phải xác định bình có ok hay ko. Bạn xạc bình cho đầy rồi để qua đêm 2 ngày, sau đó lấp vào nếu đề dc thì bình ok. bước kế tiếp ta mới kiểm tra những phần khác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên