Future fi lỗi hao bình ắc quy

Mr.Ngoc
Bình luận: 5Lượt xem: 4,671

Mr.Ngoc

Tài xế O-H
em chào các bác!
em có một con xe future fi khách hom trước cho vào sửa k nổ. em kiểm tra thì điện yếu. em thay ắc quy và đã đề nổ ổn. khách về đến nhà lại gọi điện xuống là k đề được. hôm sau khách mang xe lại em thay ắc quy mới khác cho vào lại đề nổ ngon lành. đc 1 hôm lại bị như trên. em kiểm tra nạp thì điện vẫn lên bình thường. k biết bạp chết đi ốt hay k nữa. và kiểm tra những j các bác ơi. em nạp bình ắc quy thử rồi. sáng mai k biết đề được k. các bác gặp em nào như vậy chưa cho em ý kiến với. cảm ơn các bác nhiều. ( củ đề em cũng đã thay sau lần đầu hỏng)

wensheng

Tài xế O-H
Thợ to thế .. hi hi.
- Nổ máy kéo ga, đo thử điện có ra nạp cho ắc quy ko ?
- Nếu máy phát bình thường, tắt khóa đo xem có dòng ăn ắc quy ko ? có là chạm mát nhẹ ở đường điện rồi, mờ tùng cái thôi

Mr.Ngoc

Tài xế O-H
em thợ mới ra nghề chập chững nên còn học mọi người mà bác. xe đó nạp bị dò rồi các bác ạ. máy đo của em hỏng k đo được toàn dùng bóng thử thôi. hôm nay khách mang ra Hea nãy quay về ghé quán chơi nc bảo là họ cũng báo hỏng nạp nhưg k có đồ thay... hàng quý nhưg k hiếm ^^ em cảm ơn các bác nhiều nhé.

theanh_79

Tài xế O-H
Khả năng cuộn điện có vấn đề nên không cấp đủ điện áp cho cục sạc. Kẹp đồng hồ đo vào rồi kéo ga lên cao xem điện áp đc trên 14 vol hay không

trongite

Tài xế O-H
em thợ mới ra nghề chập chững nên còn học mọi người mà bác. xe đó nạp bị dò rồi các bác ạ. máy đo của em hỏng k đo được toàn dùng bóng thử thôi. hôm nay khách mang ra Hea nãy quay về ghé quán chơi nc bảo là họ cũng báo hỏng nạp nhưg k có đồ thay... hàng quý nhưg k hiếm ^^ em cảm ơn các bác nhiều nhé.

Hỏng nạp. Hỏng máy phát hay bộ điều chỉnh. Bác phải hỏi kỹ mới có kinh nghiệm chứ. Đừng biết chung chung như thế. Chúc bác làm ăn phát đạt

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên