Bình xăng xe jupiter

Suaxengocduy
Bình luận: 10Lượt xem: 2,877

Suaxengocduy

Tài xế O-H
Xe vào sửa bị chảy xăng dư, nổ máy bình thường, tháo ra làm xong thì hết chảy xăng dư nhưng lại bị hụp ga, chạy hết ga chỉ dc 60km/h, xem lại dàn lửa bình thường, khi tháo bô e ra thì nổ bình thường, lắp bô e vào thì bị hụp ga, e nghi bị dư xăng nhưng căn chỉnh thế nào cũng ko dc, bình xăng xúc sạch leng keng. Bác nào biết giúp e với

vaxechuyennghiep

Tài xế O-H
Thuờng. Hay xúc bình xăng. Xịt. Hay văng cái này ra. Mất cái này. Hoặc miếng ron cao su ở ốc chỉnh gió hoặc ống thông hơi ngay co bình xăng, bị hở. Sẽ gây ra hiện tuợng như vậy

Suaxengocduy

Tài xế O-H
Thuờng. Hay xúc bình xăng. Xịt. Hay văng cái này ra. Mất cái này. Hoặc miếng ron cao su ở ốc chỉnh gió hoặc ống thông hơi ngay co bình xăng, bị hở. Sẽ gây ra hiện tuợng như vậy

View attachment 72060
E kt hết rùi, ko thiếu sót thứ gì, nếu mà thiếu cái đó sao mà lên ga dc, đã thử dây e đủ thứ mà ko hết bác ạ, cứ mở cái cổ pô e ra là hết, ga lên ko bị hụp, mà cứ gắn pô e vô là bị hụp kiểu dư xăng

vaxechuyennghiep

Tài xế O-H
E kt hết rùi, ko thiếu sót thứ gì, nếu mà thiếu cái đó sao mà lên ga dc, đã thử dây e đủ thứ mà ko hết bác ạ, cứ mở cái cổ pô e ra là hết, ga lên ko bị hụp, mà cứ gắn pô e vô là bị hụp kiểu dư xăng
Thế thì. Chắc cú. 100% là bị cái ziclo chính. Xe đó. Để lâu quá. Đóng cặn. Nó mới chảy xăng. Khách họ mới dắt ra bạn. Bạn tháo ra. Lấy cái pec chính ấy. Xe mấy cộng dây đồng chíng. Ngoáy cho to ra 1 tí. Do xăng đóng cặn vào đó. Xoáy ra. Thấy có cặn ở đó. Là đúng nó đó. Nó làm tiết diện lỗ giclo nhỏ đi 1 tí. Mình nhìn. Nó vẫn thông. Nhưng thực ra nó đóng cặn làm tiết diện nhỏ đi. Gây thiếu xăng

Suaxengocduy

Tài xế O-H
Thế thì. Chắc cú. 100% là bị cái ziclo chính. Xe đó. Để lâu quá. Đóng cặn. Nó mới chảy xăng. Khách họ mới dắt ra bạn. Bạn tháo ra. Lấy cái pec chính ấy. Xe mấy cộng dây đồng chíng. Ngoáy cho to ra 1 tí. Do xăng đóng cặn vào đó. Xoáy ra. Thấy có cặn ở đó. Là đúng nó đó. Nó làm tiết diện lỗ giclo nhỏ đi 1 tí. Mình nhìn. Nó vẫn thông. Nhưng thực ra nó đóng cặn làm tiết diện nhỏ đi. Gây thiếu xăng
Đã nói là tháo ra vệ sinh sạch leng keng, ống lỗ gic lơ chính phụ làm sạch thông nòng hết rùi, vậy mới nói chứ

Suaxengocduy

Tài xế O-H
Tháo pô e ra cho gió ùa vào thì chạy dc nghĩa là xe ga lên xăng xg nhiều quá gây bị hụp, lắp pô e vào thì bị hụp mà mở ra thì ko sao

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên