Xupap thông minh

M
Bình luận: 11Lượt xem: 2,049

garahungduc

Tài xế O-H
chả có cái suppap nào thông minh cảc cụ ah. mà phải gọi là hệ thống phối khí thông minh viết tắt là wti. khi dó góc mở sớm của suppap dược diều khiển bằng ECU của dộng cơ . theo từng chế dộ làm việc của dộng cơ.và tất nhiên nó củng phải dặt dúng dấu cam.

thanhvu

Tài xế O-H
Cụ cho em thông tin về supap thông minh với. em chỉ biết cơ cấu phân phối khí thông minh của các hãng Như toyota hay là Honda thôi.
Cơ cấu phân phối khí của Toyota bác có thể tìm VVTi,
của Honda thì có VTec ạ

khatvongtuoitre

Tài xế O-H
Thực chất đó là pha phối khí biến thiên thông minh, mà trên trục cam có 1 kết cấu đặc biệt, đảm bảo việc điều khiển việc đóng mở xupap theo tốc độ của động cơ. Giả dụ như động cơ tăng tốc, khi đó thời gian của các chu trình (hút, nén, nổ, xả) sẽ giảm. Nhưng ta đang muốn tăng tốc nên nó sẽ mở xupap nạp sớm hơn để tăng thời gian hòa trộn hòa khí, giúp quá trình cháy hiệu quả hơn.

traicongtruong91

Tài xế O-H
HỆ THỐNG PHÂN PHỐI KHÍ THÔNG MINH :D
là hệ thống sử dụng áp suất thủy lực để xoay trục cam nạp và làm thay đổi thời điểm phối khí. với mục đích nạp hỗn hợp nhiên liệu sao cho nhiên liệu được cháy hoàn toàn, việc này nhằm nâng cao công suất của động cơ, cắt giảm tiêu thụ nhiên liệu và khí thải độc hại.
còn bản thân cái xup pap và quá trình đặt lửa vẫn như bình thường.

thienhoa_auto

Tài xế O-H
chỉ có hệ thống điều khiển nó thông minh thôi, và càng thông minh thì càng cần đặt đúng dấu nhé.
Ôi chết thật , vậy mà trước giờ em làm bmw 318i N42 em lắp cam thông minh em chả khi nào nhìn dấu , lắp mô tơ xong cắm giắc chuẩn đoán chọt chọt xong thấy mô tơ nó chạy tới chạy lui vài cái nó đứng luôn là xong. Em không biết nó có đúng kỹ thuật không nữa.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên