Xúc Sumitomo sh240 sau khi thay gioăng mặt máy cứ chạy 1-3 tiếng là lịm máy

thangxd2
Bình luận: 6Lượt xem: 2,030

thangxd2

Tài xế O-H
Mặt máy của e bị rỉ nhớt sau đó cho thợ thay gioăng quy lát, sau khi thay xong máy nổ bthuong nhưng khi làm việc vào tải thì chỉ chạy được 1-3 tiếng là máy lịm, đề lại rất khó nhưng để lâu lại đề được. Nếu chủ động tắt máy thì đề lại được luôn. Các bác bắt bệnh hộ e xem có phải mấy ông thợ đụng chạm gì ko chuẩn rồi ko ạ. Máy e trước khi thay gioăng quy lát ngày làm 12 tiếng đều như vắt chanh, có điều hơi rỉ nhớt phần mặt máy nên tranh thủ máy nghỉ 1 hôm em cho thay và giờ lợn lành thành lợn què rồi ạ. Động cơ của e là máy điện 4hk1x

Đinh Công Văn

Tài xế O-H
Kiểm tra lại lọc dầu diêzen và đường nhiên liệu đi bác ạ thợ ng ta làm làm gì không chuẩn thì máy bác không nổ máy làm bình thường được vài tiếng đâu ạ

AutoDalat

Tài xế O-H
Dữ liệu ít vậy bác, em đã gặp trường hợp thay ron mặt máy hyundai tải do mua hàng ngoài thiếu đường nước, làm máy nóng đứng máy ( chạy rô-đa không sao, tăng tải là đứng máy). Thêm một trường hợp nữa là con máy đào lắp ngược quạt két nước cũng gây tình trạng tương tự. Hy vọng có thể giúp được bác

Longly1377

Tài xế O-H
Dòng kim điện tháo ra phải sạch sẽ,gói kim, bịt đuờng dầu cẩn thận. Ko là ăn hành ngay. Cụ xem cò canh chỉnh chuẩn chưa? Nguội nó ko đội, nóng lên nó dài ra nó mới đội.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên