Xe vios 2010 bị mất ga, xin các cụ giúp đỡ !

N
Bình luận: 19Lượt xem: 3,719

nightmare.46

Tài xế O-H
Tình hình em đang làm con vios 2010 đang bị mất ga ạ. Cụ thể là em nó nổ garangti ngon lành nhưng không ga lên được. Xe báo lỗi p0121 và p0222. Em đã kiểm tra dây điện, thay cụm cảm biến chân ga. Ổ ga kiểm tra ngon lành. Còn mỗi cái hộp thôi ạ. Điện 5v ok luôn. Hiện tại đạp ga cái bướm nó không nhúc nhích. Các cụ vào chém hộ nhà cháu với ạ. Thanks các cụ.

qmobile37nalak

Tài xế O-H
bác có mcd ko? xem datalist bàn đạp ga với bướm ga nó ntn mới bít được. mà trước tiên bác kiểm tra con cầu chì etcs hộp cầu chì khoang động cơ xem có tốt ko?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Tình hình em đang làm con vios 2010 đang bị mất ga ạ. Cụ thể là em nó nổ garangti ngon lành nhưng không ga lên được. Xe báo lỗi p0121 và p0222. Em đã kiểm tra dây điện, thay cụm cảm biến chân ga. Ổ ga kiểm tra ngon lành. Còn mỗi cái hộp thôi ạ. Điện 5v ok luôn. Hiện tại đạp ga cái bướm nó không nhúc nhích. Các cụ vào chém hộ nhà cháu với ạ. Thanks các cụ.
P0121, P0222 là gì vậy, bác?

vanbb19891988

Tài xế O-H
Em thấy cụ thay cụm chân ga, thế cụ thử thay nốt cụm cổ hút đi :))

hoanphutho1992

Tài xế O-H
Theo em,bác đã kiểm tra nguồn cho cb chân ga ok rồi. bác đã kiểm tra 2 dây tín hiệu về hộp chưa. Bác vào data list xem máy hiển thị thông số bàn đạp chân ga có thay đổi khi bác đạp ga hay ko? Nếu có bác lựa 2 dây của motor đk bướm ga đo xem có điện áp thay đổi khi nhấn chân ga hay ko? Cộng thêm bác kiểm tra luôn cb vị trí bướm ga.

nightmare.46

Tài xế O-H
Bẩm các cụ. Tình hình là hôm qua nó hành em đến 3h sáng thì em quyết định không cho nó hành nữa bằng cách leo lên giường đi ngủ. Sáng nay alo cho ông khách ruột sớm mượn được một em vios e 2009. Đầu tiên em tháo cụm bướm ga ra cắm vào xe mượn thì ok. Em tháo hộp đen cắm sang xe mượn cũng ok. Vì không nghi ngờ cái chân ga mới mua nên em thử cuối cùng thì em nó đã ra đi. Em chân ga vừa mua hàng bãi với giá 850k không ổn. Tháo chân ga xe mượn lắp vào xe hỏng gạo ga vun vút. Thế là em khuyến mại cho em nó cái chân ga mới 2850k. Cám ơn các cụ đã nhiệt tình tư vấn. Thêm nữa là khi mua đồ tất cả các anh bán đồ đều khẳng định nó ko bao giờ hỏng. Lại có một em làm ở denso việt nam nói rằng anh ơi cái đấy nó không hỏng được đâu, nếu nó thực sự hỏng thì anh mang qua denso việt nam các bạn đổi mới cho anh luôn vì cái đó bảo hành trọn đời. Vậy là nó không hỏng được mà nó hành em đến gần hỏng cả người các cụ ạ.

vanbb19891988

Tài xế O-H
Cụ vẫn chưa xong ạ
Tôi tóm tắt hộ bác nhé: cụ ý đã thử cụm bướm ga, hộp đen và làm v..v..v... chốt thay bàn đạp ga --> Mua bàn đạp ga mới ---> Thay lên không được --> Do mua phải hàng lởm --> Mua hàng xịn --> Hết bệnh :)
Ca này cũng khoai nhỉ, nếu không có xe thử thì mình tí nữa là bị cái bàn đạp ga lừa 19.

nightmare.46

Tài xế O-H
Tôi tóm tắt hộ bác nhé: cụ ý đã thử cụm bướm ga, hộp đen và làm v..v..v... chốt thay bàn đạp ga --> Mua bàn đạp ga mới ---> Thay lên không được --> Do mua phải hàng lởm --> Mua hàng xịn --> Hết bệnh :)
Ca này cũng khoai nhỉ, nếu không có xe thử thì mình tí nữa là bị cái bàn đạp ga lừa 19.
Hàng hãng chưa về. Nó quẳng cho em tần này cái để lắp thử đây. Vấn đề là có một con còn mở được một góc tý xíu. Hehe.

nightmare.46

Tài xế O-H
Mà hôm nào tôi với cụ làm kèo đế chế nhé. 19

hunglatoi

Tài xế O-H

manhcam078179

Tài xế O-H
Thế là ngon rồi cụ, cũng giống nhiều người bảo em, mấy con cảm biến như g hay ne có bao giờ hỏng. Nay gặp con pedal position sensor của cụ nữa thì chứng tỏ hơn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên