xe vios 2008 báo đèn abs nhờ các bác tư vấn

G
Bình luận: 52Lượt xem: 6,735

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em khám abs k ít chưa bao h nghe thays cái thông thường cụ nói.cụ cụ thể cho thằng em mơt mắt phát
Có nhiều xe, khi lỗi ABS (đèn ABS sáng) thì đèn phanh tay, phanh đỗ cũng sáng theo, nhất là xe đời cũ. Ví dụ gần đây nhất như Toyota Corolla đời 2001, xe lắp trong nước

giahung

Tài xế O-H
dạ thưa các bác mấy hôm e cũng bận nên ko laucs nào mà onlai trả lời các bác đc carmong các bác thôn cảm bảo qua cho e...
e cảm ơn các bác đã nhiệt tình tư vấn giúp e nhưng vì chủ xe cũng vội họ chỉ đến làm sơn nhân tện nói mình kt giúp thôi
như e đã nói ban đầu e chỉ kt đc sơ bộ cảm biến 4 bánh vẫn còn tốt và dây ko bị đứt dầu phanh e cũng bổ xung thêm cho đủ và cuối cùng e res lỗi bằng tay thì đèn abs nháy 3 nhịp liên tục dồi tắt khoảng 5s dồi lại nháy lại 3 nhịp như vậy
do ko có náy và chủ xe cũng ko có nhiều tg nên e ko thể làm gì thêm đc nữa...e một lần nữa cảm ơn sự đóng góp nhiệt tình của các bác
chúc tất cả các bac sk và thành công

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Em khám abs k ít chưa bao h nghe thays cái thông thường cụ nói.cụ cụ thể cho thằng em mơt mắt phát
chắc bác không để ý rồi. vì thường xe vào xưởng kéo phanh tay nên bác không để ý. nhưng em thấy hầu hết các xe nếu ABS có lỗi thì đèn phanh tay sẽ sáng theo.
dạ thưa các bác mấy hôm e cũng bận nên ko laucs nào mà onlai trả lời các bác đc carmong các bác thôn cảm bảo qua cho e...
e cảm ơn các bác đã nhiệt tình tư vấn giúp e nhưng vì chủ xe cũng vội họ chỉ đến làm sơn nhân tện nói mình kt giúp thôi
như e đã nói ban đầu e chỉ kt đc sơ bộ cảm biến 4 bánh vẫn còn tốt và dây ko bị đứt dầu phanh e cũng bổ xung thêm cho đủ và cuối cùng e res lỗi bằng tay thì đèn abs nháy 3 nhịp liên tục dồi tắt khoảng 5s dồi lại nháy lại 3 nhịp như vậy
do ko có náy và chủ xe cũng ko có nhiều tg nên e ko thể làm gì thêm đc nữa...e một lần nữa cảm ơn sự đóng góp nhiệt tình của các bác
chúc tất cả các bac sk và thành công
bác cho hỏi bác resest bằng tay là làm theo cách nào vậy? với xe này nếu không có máy hoàn toàn dùng tay xuất lỗi được. nhưng không biết bác làm đã đúng chưa và đọc cái đèn nháy thế nào?

Cai banh xe

chắc bác không để ý rồi. vì thường xe vào xưởng kéo phanh tay nên bác không để ý. nhưng em thấy hầu hết các xe nếu ABS có lỗi thì đèn phanh tay sẽ sáng theo.

bác cho hỏi bác resest bằng tay là làm theo cách nào vậy? với xe này nếu không có máy hoàn toàn dùng tay xuất lỗi được. nhưng không biết bác làm đã đúng chưa và đọc cái đèn nháy thế nào?
Với nhịp nháy như vậy là vẫn còn lỗi đó bác. Nhưng bác ấy có được làm tiếp đâu, khách lấy xe đi rồi mà

hathele

Tài xế O-H
Nếu không có máy thì bác làm cách này xem sao nhé :
Bác chạy tốc độ tầm 40-50km/h rồi phanh đột ngột, bánh nào lết thành vệt thì kiểm tra thông mạch đường dây trước, nếu dây tốt thì thay cảm biến ( với bánh trước ) hoặc cụm may ơ ( với bánh sau - vì cảm biến liền may ơ sau )
Lưu ý : khi phanh phải ở quãng đường vắng, mặt đường khô và bác phải chủ động về tay lái.
Cách làm này chỉ xác định ra được cảm biến, hoặc đường dây cảm biến của từng bánh, khó xác định lỗi ở bơm hoặc hộp ABS.
Tốt nhất là bác nên chắt chiu, dành dụm mua lấy một cái máy đa năng, bây giờ mà chưa tiếp cận em e là hơi muộn bác ạ.

lỗi abs thì bánh nào cũng lết...

tailieusuachua

Tài xế O-H
cụ chủ thớt ơi?cụ nói mà em nheo mắt,suy ngẫm mãi cũng ko thể hiểu được hết câu từ của cụ đó,em nghĩ nếu sau này có dịp trao đổi lần nữa em mong cụ nói rõ ràng hơn thì mọi người sẽ giúp cụ nhiều hơn đấy ạ?
về cái lỗi ABS này thì phải cần có máy mới kiểm tra chính xác được nó nằm ở chỗ nào chứ còn kiểm tra sơ bộ may lắm mới có con chuột nó cắn dây thôi cụ ah.cụ bỏ ra khoảng 1,3 hay 1,4 triệu gì đó mua cái bộ techstream về mà dùng cho đỡ suy nghĩ.

giahung

Tài xế O-H

dạ thưa bác e kết nối chân số 4 và chân số 13 cổng obd sau đó nổ máy và xem đèn nháy mà bác
ko biết e làm vậy có đúng ko thưa bác..?

hanhthuy1990

Tài xế O-H
dạ thưa bác e kết nối chân số 4 và chân số 13 cổng obd sau đó nổ máy và xem đèn nháy mà bác
nếu kết nối như vậy thì đúng rồi. còn bác đọc đèn nháy thì chắc là bị sai rồi. bác xem nhịp đèn nháy khác nhau đấy. không nổ máy bác nhé. khóa ON là được rồi.

Cai banh xe

- Bác cắm dây như vậy, đúng
- Nổ máy xem đèn nháy, đúng
- Nhưng bác có dịch được mã lỗi từ nhịp nháy ấy không? Hay chỉ xem thôi ạ!

thanhco1983

Tài xế O-H
Bác nói đúng, nhưng nháy kép là có lỗi rồi. Có thể bác ấy đọc nhịp đèn chưa chuẩn thôi, nhưng điều đó không quan trọng, nhịp ấy là nhịp của lỗi rồi
Nếu chủ thớt đọc đúng lỗi: nháy 3 ngừng 1, nháy 3 thì là mã: C1403, C1407 (cảm biến sau phải, trái) - Lỗi kép nhưng nháy đơn chứ ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên