Xe ủi komatsu d31 nóng lên bị dính một bên lái làm lịm máy

H
Bình luận: 22Lượt xem: 2,998

Huy660000

Tài xế O-H
Các bác cho e hỏi con ủi d31 của e nguội máy cắt lái bình thường , khi nóng máy lên cắt lái bị dính 1 bên , máy lịm muốn tắt luôn , mong các bác chỉ giáo , hic

Huy660000

Tài xế O-H
Nhưng bệnh nóng máy lên dính cắt lái 1 bên e định nhờ bác chỉ giáo giúp cách tháo cụm bố 1 bên e kiểm tra xem như thế nào , chứ giờ k có thợ bác ơi , hic

Thongkomatsu

Tài xế O-H
Bác nên kiểm tra áp suất dầu mở côn, áp kém thì ktra từ bơm ra còn một bên kém thì bác kiểm tra bộ chia cắt lái,áp suất đủ là 28kg là oke
Còn tháo thì bị bên nào bác cứ dỡ bên đó ra,nhưng vấn đền tháo cái nào bác nên ktra kĩ nó trước rồi thào,còn ốc bắt côn sẽ có 1 bên ốc dài và 1 bên ngắn hơn

Huy660000

Tài xế O-H
Bác nên kiểm tra áp suất dầu mở côn, áp kém thì ktra từ bơm ra còn một bên kém thì bác kiểm tra bộ chia cắt lái,áp suất đủ là 28kg là oke
Còn tháo thì bị bên nào bác cứ dỡ bên đó ra,nhưng vấn đền tháo cái nào bác nên ktra kĩ nó trước rồi thào,còn ốc bắt côn sẽ có 1 bên ốc dài và 1 bên ngắn hơn

Huy660000

Tài xế O-H
Nóng lên cắt lái chuyển hướng bị dính hẳn 1 bên máy lịm khói đen luôn , con d31 này e mua là nó đổi hộp số cơ rùi , bác cho e biết nguyên nhân để e khắc phục đc k , thank bác

Allied

Tài xế O-H
Bác không phải thợ thì tốt nhất bác đừng nên tự tháo, kể cả thợ tay mơ cũng chưa chắc tháo ra làm được. Không khéo thì lại treo luôn đến hết dịch.

Huy660000

Tài xế O-H

nguoidangkiem4

Tài xế O-H
đúng rồi không biết thì đừng manh động không phải cái gì cũng làm được đâu bác ơi. những thứ đó nên kêu thợ tới người ta có đồ nghề có kỹ năng bác tháo ra mất công mất buổi mà chưa chắc đã đc không khéo lại hỏng thêm. nếu có tinh thần học hỏi thì kêu thợ tới và ngồi xem thôi lần sau biết mà làm.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên