Xe suzuki 5 tạ galangti bị rung, ga lên thì bình thường , chạy khỏe.

T
Bình luận: 20Lượt xem: 8,977

tuananh0589

Tài xế O-H
Hôm nay em gặp bệnh của xe suzuki 5 tạ phun điện tử , có bộ chia điện . nổ galangti thì máy rung như kiểu bỏ máy ,cứ ừ ... Ừ...ừ...
Trước khi đến chỗ em thì nó bị chết máy... Xe được 1 xưởng ko làm xe xăng đã đấu sai giắc điện ở bộ chia điện làm hỏng hộp .
Kéo đến xưởng chuyên là xe con thì thay hộp . đã nổ .
Nhưng nó bị rung ở chế độ galangti
Phán bộ chia hỏng .đã thay nhưng không được .
Và mượn đồ ở xe khác thay .. Bugi , cảm biến họng ga, van không tải , gió và hộp ...
Vẫn không được...
Đến chỗ em..
Em phân tích nếu ở galang ti thì chỉ có điện ... Xe nổi đèn check . vì không có giắc đọc nên chịu. Mà cũng chỉ biết xóa lỗi là tháo cực ắc quy ..hì hì.. Tay không bắt giặc không ăn thua..
Em hỏi thấy chủ xe trình bày như trên . em nghĩ có khi sai lửa ... Tháo ốc ở bộ chia điện để xoay ... Xoay muộn thì nổ thấy rung nhưng ga lên thấy máy khỏe . còn xoay sớm thì nó lại nổ êm , nhưng không ga được .
Tháo ốp đặt lại lửa ... Quay cam,cơ đúng dấu . bộ chia điện nhấc ra thì ko biết dấu ở đâu .... Hu hu.. Nên việc vẫn vậy... Ai có kinh nghiệm về dòng này chém cho em với...
Bộ chia điện dòng này dùng cảm biến khi chả hiểu nó hoạt động như nào ... Khi thằng cảm biến không bị cái sắt con quay che thì đầu con quay lại không đúng với thứ tự nổ của máy .. Nó bị muộn... Nói chung là chuẩn con cảm biến nhưng đầu con quay lại không chỉ thẳng vào máy 1 ... Huhu

Cám ơn các cụ...

manhdung1982

Tài xế O-H
Đặt lửa con su này bác quay đúng dấu máy, bác tháo nắp dàn cò ra ktra xupap đúng máy 1.sau đó đặt con quay chỉ vào máy 1 là đc.bác k cần để yếu dấu ở chia điện.còn ga năng ti dung bác ktra xem có hở hơi ở chỗ nào k?nếu sai điện thì ga lên máy k bốc đc.

khonggianvang

Tài xế O-H
Nghe tình hình cụ nói giong con vào xưởng em nửa tháng trước luôn,y như chủ xe nói lần không ra cuối cùng chịu thui,nhưng e nghĩ bị con cảm biến chân không

mai2710abc

Tài xế O-H
e tham gia như này bác xem thế nào nhé:
thay hầu hết các thừ rồi thì phương án hỏng phụ tùng được loại trừ bác tính kiểm tra kết nối với dây dẫn ấy chứ làm j mà bệnh tật e nó lạ thế

nnvqn1995

Tài xế O-H
Hôm nay em gặp bệnh của xe suzuki 5 tạ phun điện tử , có bộ chia điện . nổ galangti thì máy rung như kiểu bỏ máy ,cứ ừ ... Ừ...ừ...
Trước khi đến chỗ em thì nó bị chết máy... Xe được 1 xưởng ko làm xe xăng đã đấu sai giắc điện ở bộ chia điện làm hỏng hộp .
Kéo đến xưởng chuyên là xe con thì thay hộp . đã nổ .
Nhưng nó bị rung ở chế độ galangti
Phán bộ chia hỏng .đã thay nhưng không được .
Và mượn đồ ở xe khác thay .. Bugi , cảm biến họng ga, van không tải , gió và hộp ...
Vẫn không được...
Đến chỗ em..
Em phân tích nếu ở galang ti thì chỉ có điện ... Xe nổi đèn check . vì không có giắc đọc nên chịu. Mà cũng chỉ biết xóa lỗi là tháo cực ắc quy ..hì hì.. Tay không bắt giặc không ăn thua..
Em hỏi thấy chủ xe trình bày như trên . em nghĩ có khi sai lửa ... Tháo ốc ở bộ chia điện để xoay ... Xoay muộn thì nổ thấy rung nhưng ga lên thấy máy khỏe . còn xoay sớm thì nó lại nổ êm , nhưng không ga được .
Tháo ốp đặt lại lửa ... Quay cam,cơ đúng dấu . bộ chia điện nhấc ra thì ko biết dấu ở đâu .... Hu hu.. Nên việc vẫn vậy... Ai có kinh nghiệm về dòng này chém cho em với...
Bộ chia điện dòng này dùng cảm biến khi chả hiểu nó hoạt động như nào ... Khi thằng cảm biến không bị cái sắt con quay che thì đầu con quay lại không đúng với thứ tự nổ của máy .. Nó bị muộn... Nói chung là chuẩn con cảm biến nhưng đầu con quay lại không chỉ thẳng vào máy 1 ... Huhu

Cám ơn các cụ...
Bác cho em hỏi thế bác đã tìm ra nguyên nhân chưa ạ, hiện tại e củng bị hiện tượng như bác, và ở pô xả nghe mùi xăng

Haihoang.

Tài xế O-H
Xe em hiện tại bh cũng đúng hiện tượng thế thay hết các cái mà vẫn bị. Đề máy để 1 chỗ máy đớp ga rồi rung xong lại đớp ga ! Cay cú quá

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên