xe novolx cháy bóng pha liên tục

S
Bình luận: 23Lượt xem: 2,362

suachuaxemay2607

Tài xế O-H
lấy đồng hồ đo lúc rồ ga áp lên tới bn V đã..Thường thì bệnh này do cục sạc phần lớn là vậy.
-cụ kiểm tra lại dây xem do cọng dây vàng ở sạc bị tuột hoặc đứt ngầm, khiến cho nó ko đc ổn áp đc --> áp cao --> cháy bóng . Ae đóng góp tiếp ..
Bác trả lời để kiếm xăng àh bác.bác ko đọc bài àh.em tìm ra rồi mà.em xin đóng topic tại đây nhé.lần sau trước khi trả lời mục nào đó mog bác đọc hết bài tránh tình trạng bài đăng có quá nhiều bình luận khi đã có đáp án và bài đăng đã quá lâu rồi.có khi khách đi xe họ bán xe cả năm trời rồi mà vẫn còn người chỉ cách kiểm tra xe đó.

TrungSpacy

Tài xế O-H
Bác trả lời để kiếm xăng àh bác.bác ko đọc bài àh.em tìm ra rồi mà.em xin đóng topic tại đây nhé.lần sau trước khi trả lời mục nào đó mog bác đọc hết bài tránh tình trạng bài đăng có quá nhiều bình luận khi đã có đáp án và bài đăng đã quá lâu rồi.có khi khách đi xe họ bán xe cả năm trời rồi mà vẫn còn người chỉ cách kiểm tra xe đó.
Vâng lời đầu xl bác trước.
Và có 1 điều là em ko kiếm xăng :D , và em mới tham gia lên chưa biết nhiều .CHỉ mong đóng góp và thảo luận để em đc thêm kinh nghiệm học hỏi .cảm ơn bác đã nhắc nhở

kutikuti

Tài xế O-H
nhờ các cụ tư vấn giúp em vời.em đang gặp xe novo lx bị cháy bóng pha liên tục.đã thay thử xạc mới vào vẫn bị.
A kiểm tra lại mass đã vao tới cục xac chưa.nguyen lý hãm điện lại trong cục xạc lại là nhờ 1 con ic ổn áp 78xx.phai tiếp mass nó mới hãm lại.ko thi máy phát ra nhiêu nó đưa lên bóng bấy nhiêu. Thứ 2. Kiểm tra dây vàng vào xạc.co điện chưa. Dây vang từ dười mâm điênh lên chia làm 2 nhánh.1 là vào xạc.1 lên công tắc đèn.no mà không vào xạc để hạn chế u= 12v thì bóng sẽ cháy. Chúc bác thành công

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên