Xe Mecerdes MB140 giật đùng đùng cần giúp

D
Bình luận: 9Lượt xem: 4,846

dungbavi

Tài xế O-H
thưa các bác,em đang gặp một em Mec MB140 sinh năm 2001 chạy diezen,máy thì búng cái nổ luôn,êm ái,tròn trịa,chỉ khi bật ac thì em nó giật cứ gọi là đùng đùng (như mấy em gái giận dỗi bạn trai đó),em đo áp suất ga bên cao áp 13kg,điều hòa mát bình thường,quay tay lốc không bó.Các bác có cao kiến giúp em với.

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Vòng tua khi chưa bật AC và bật AC thế nào hả cụ? Lốc không vấn đề, bi ko kêu không bó thì chắc chỉ còn bù ga thôi!
Con đó là con mà hôm OFF đứng trước cửa gara của cụ phải ko ạ! Thế mà cụ ko tận dụng cho anh em được thể hiện! :D

luyen_hybrid

Tài xế O-H
xem lại chỗ bù ga lạnh đi bác em ngĩ heo béc không sao đâu vì máy nổ ngon .rễ nổ mà. đang bị mất bù ga lúc bật lạnh thôi.ở sau con heo có cái dù bù ga lạnh đó

dungbavi

Tài xế O-H
Vòng tua khi chưa bật AC và bật AC thế nào hả cụ? Lốc không vấn đề, bi ko kêu không bó thì chắc chỉ còn bù ga thôi!
Con đó là con mà hôm OFF đứng trước cửa gara của cụ phải ko ạ! Thế mà cụ ko tận dụng cho anh em được thể hiện! :D
không con khác cơ bác Chinh ah,em nghĩ con này bị lỗi ở bơm cao áp nhiều hơn,các bác tư
vấn giúp em với,mấy hôm nữa khách qua chỗ em rồi.

minhdan

Tài xế O-H
bác nên mang kim đi cân lại đi. Khi có tải nặng, áp suất phun không đủ, dầu phun vào không tơi nên em nó rung thôi. Đừng đổ tội cho AC

vantai_h

Tài xế O-H
nếu bác ở Châu đốc thì dem lại em chỉnh cho bảo đảm bác là ok, còn ở thành phố hcm thì lại cơ sở cân chỉnh bơm dầu vina boos là ok

BMW0457

Tài xế O-H
cụ ah,theo ngu kiến của con thì cụ để ý vòng tua máy gần đông hồ công tơ mét khi không có điều hòa và có điều hòa thế nào,có được nâng ga không.nếu không cụ xem cho con đường ống bù ga điều hòa và van vsv có hoạt động tốt không,dây chân không có bị tụt hoặc nứt không,con nghĩ vẫn là hệ thống bu ga(nâng ga)điều hòa có vấn đề.nếu là bướm ga điện thì xem dây tín hiệu đóng ac vào ecu còn tốt không,nếu đứt thì đóng điều hòa ecu cũng chịu không biết mà nâng ga đâu.máy giật là phải thôi

lehuyvu79

Tài xế O-H
con xe này cũng đơn giản mà cụ, kiểm tra đường ống van nâng ga máy lạnh, thứ hai là cụ kiểm tra van máy lạnh bằng cách dùng miệng hút van này lên phụ khi bật máy lạnh xem có nâng ga lên không, kiểm tra cao su chân máy hộp số, cụ nhờ bác thợ máy lạnh kiểm tra lốc có nhẹ hay bị dính bó không, chúc cụ thành công

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên