Xe khởi động không nghe gì hết - Daewoo Lacetti 1.6 đời 2011

khoadongluc
Bình luận: 31Lượt xem: 4,674

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
Cái này thì chắc chắn bị 100 % là do củ đề , bác tháo hẳn đề ra kiểm tra nhé ( đề trực tiếp mà ko được thì chắc chắn là nó )

tranat

Tài xế O-H
chắc củ đề của cụ đã có kết quả rồi chứ ạ .
1 cheo than đề
2 chuột đề của cụ dã ra đi
3 lõi đề của cụ có vấn dề về cổ góp

tuanthoi

Tài xế O-H
cái bênh nằy là do lai xe tháo cọc aquy không mác ácquy dư phòng.mắt điện đột ngôt ecu khóa tòan bộ thiết bị điệu khiển dl px khởi động...phải dùng máy đọc lỗi jiset lại hộp đen.hoạc dùng phương pháp thủ công

tuanthoi

Tài xế O-H
cái bênh nằy là do lai xe tháo cọc aquy không mác ácquy dư phòng.mắt điện đột ngôt ecu khóa tòan bộ thiết bị điệu khiển dl px khởi động...phải dùng máy đọc lỗi jiset lại hộp đen.hoạc dùng phương pháp thủ công

mcv30

Tài xế O-H
bác ý nói là đề không thấy gì là có thể chết rơ-le đề hay cầu chì Đề . đề trực tiếp chắc là ngon

hondaaacu

Tài xế O-H
theo ngu kiến của e thì như này!e k biết bác chủ topic này là dân kthuat hay tài xế,nếu bác đã thay bình,đề k được nhưng đầy xe vẫn nổ thì chắc chắn xăng lửa k việc ji?bác nói bác câu trực tiếp là bác câu như thế nào?k biết đúng k bác!xe laciti có đạp chân côn đề máy k?nếu có e nghĩ bác xem lại công tắc chân côn đó,(bác nối 2 dây ở công tắc chân côn laị đề thử)k có thì bác câu trực tiếp,dây tín hiệu cộng nhỏ vào dây b dương.dây cũng nằm gần nhau đó bác,nếu nổ,bác kiểm tra phần ngược lại?k nổ bác tháo cái đề ra đem cho thợ làm là xong!chúc bác thành công!

cuongmai

Tài xế O-H
Đề không tín hiệu có 2 nguyên nhân
Thứ nhất là do máy đề hỏng
Thứ 2 là do không có điện đến máy đề
Bác xem cho em có điện đến máy đề hay không. Cái giắc điện cắm vào chân 50 của máy đề xem có điện không.Nếu có điện thì chắc chắn máy đề hỏng.Nếu không có điện thì anh xem cái cầu chì khởi động ấy, khả năng cháy cầu chỉ rất cao. nếu không thì kt các nguyên nhân khác như rơ le hay đứt dây ở đâu đó

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên