Xe khó nổ máy và khói

dovanhung441
Bình luận: 71Lượt xem: 5,250

dovanhung441

Tài xế O-H
Kính chào các cụ, cảm ơn các cụ đã tư vấn cho mình trong thời gian qua. xe mình đã khắc phục xong tuy nhiên chưa hoàn toàn ưng ý.
1. Mình cân lại heo béc thì tiếng gõ giảm hẳn, tuy nhiên lại không hết được.
2. Về phần khói nhiều có 2 vấn đề mình giải quyết.
- Do heo béc một phần.
- Do ống xã của mình bị tắc + có nước + có dầu nên khói nhiều. Cái này mình đã tháo ngay ở máy thử thì ko có khói, nhưng khi lắp ống xã vào thì khói như đốt bếp. Mình đã thông ống xã rồi và giờ thì đã hết khói các cụ ạ.
3. giờ lại phát sinh vấn đề mới: khi xe bắt đầu lên ga thì có tiếng gõ nhẹ, nhưng ga cao hoặc đều ga thì lại không vấn đề. các cụ có gặp trường hợp này chưa?

Cám ơn các cụ

paradise_ndk

Tài xế O-H
Kính chào các cụ, cảm ơn các cụ đã tư vấn cho mình trong thời gian qua. xe mình đã khắc phục xong tuy nhiên chưa hoàn toàn ưng ý.
1. Mình cân lại heo béc thì tiếng gõ giảm hẳn, tuy nhiên lại không hết được.
2. Về phần khói nhiều có 2 vấn đề mình giải quyết.
- Do heo béc một phần.
- Do ống xã của mình bị tắc + có nước + có dầu nên khói nhiều. Cái này mình đã tháo ngay ở máy thử thì ko có khói, nhưng khi lắp ống xã vào thì khói như đốt bếp. Mình đã thông ống xã rồi và giờ thì đã hết khói các cụ ạ.
3. giờ lại phát sinh vấn đề mới: khi xe bắt đầu lên ga thì có tiếng gõ nhẹ, nhưng ga cao hoặc đều ga thì lại không vấn đề. các cụ có gặp trường hợp này chưa?

Cám ơn các cụ
em làm 1 con santafe, và đã thay bơm cao áp. chấm hết

saubon

Tài xế O-H
em chưa làm xe loại bác. nhưng e gặp trg hợp như thế này. xe cung dùng comm raill .hiện tượng là đề khó nổ . trong họng cổ xả đóng dày muội than. xe làm máy lại . đem heo pec đi cân chỉnh lại . thợ heo pec bảo ko có vấn đề. khi lắp vào vẫn bệnh cũ . khó nổ . cộng thêm máy nóng . lên ga phát ra tiêng kêu. rồi tiếng hành đo áp suất nhiên liệu . lượng dầu hồi . kiểm tra tín hiệu ne . tín hiệu g. giải quyết dc bệnh khó nổ. khi lên ga . máy nóng bất thương. có tiếng gõ. màng hình báo lỗi áp suất đường raill thấp. lay hoay mãi nửa tháng thì mới tìm ra bệnh. lên ga có tiếng gõ với máy nóng là do thợ mình chỉnh xupbap chưa chuẩn. còn lỗi áp suất dầu thấp khi lên ga là do thợ mình đặt heo sai dấu. e nói vậy có gì sai mong mấy bác chém nhẹ nhẹ

haidangdenso

Tài xế O-H
vấn đề này vẫn chỉ là kim bơm thôi có một số loại cài mã nhậ dạng khi tháo thường thợ không đánh dấu thứ tự kim đến lúc lắp lại gây hiện tượng trên

Vandai00055

Tài xế O-H
Chào các cụ e mới lam máy con tozota vigo 3.0 nhưng khi làm song thì khởi động mãi không nổ khi đề thì máy chạy nhanh nhưng cứ tua mãi không nổ dc có cụ nào vấp chưa bày vẹ cach e với

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên