Xe Innova đời 2008 số sàn, chạy từ tay số 3 trở lên + đều ga có tiếng lộc cộc trong khoang máy.

vanbb19891988
Bình luận: 40Lượt xem: 5,071

Sn0w1

Tài xế O-H
Chào các cụ, em đang gặp con xe Innova số sàn đời 2008, em chạy từ tay số 3 trở lên + miết ga đều thì phát hiện có tiếng lọc cọc trong khoang máy. Em đã vệ sinh kim, thay bugi, bo bin, lọc gió, hộp..... Có điều là rút cảm biến tiếng gõ thì hết, không có mã lỗi động cơ chạy ngon về công suất, mỗi bị cái tiếng kêu các cụ ạ.
Cụ nào có kinh nghiệm chia sẻ cho em, em cảm ơn cả nhà!
em nghĩ có thể kêu váy pít tông,bạc tay biên hoặc chốt pit tông.

thanhcars

Tài xế O-H
Tôi đi xe inova trước đây cũng có hiện tượng như vậy,sau khi đổi từ xăng A92 sang A95 thay lọc gió và vệ sinh cảm biến gió bây giờ chạy xe đạp ga thoải mái không còn nghe tiếng lọc cọc nữa,bạn thử xem sao

Thinhnho

Tài xế O-H
Đầu tiên xác định tiếng lọc cọc phat ra từ máy số mấy thì tập trung giải quyết tại vị trí đó.để xác định bác rút rắc kim phun từng máy là biết liền.

vanbb19891988

Tài xế O-H
Kết lại là nó bị hỏng ở đâu vậy, bác?
Buồng đốt bẩn cụ ạ, bổ máy đại tu là phương án tối ưu nhất, còn phương pháp súc rửa bằng các dung dịch ở ngoài thị trường thì em chưa tìm được loại thực sự tối ưu.
Em nghĩ do buồng đốt bẩn, nhiều muội than nên thời điểm kích nổ nó bị sớm hơn --> Gây ra tiếng gõ :))

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Buồng đốt bẩn cụ ạ, bổ máy đại tu là phương án tối ưu nhất, còn phương pháp súc rửa bằng các dung dịch ở ngoài thị trường thì em chưa tìm được loại thực sự tối ưu.
Em nghĩ do buồng đốt bẩn, nhiều muội than nên thời điểm kích nổ nó bị sớm hơn --> Gây ra tiếng gõ :))
Cạo buồng đốt xong, lắp máy vào là hết bệnh hả bác?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên