Xe Hyundai Tucson 2010 mất hết tín hiệu đèn ko đề được các Bác giúp đỡ!!!

G
Bình luận: 42Lượt xem: 11,606

glsidecar

Tài xế O-H
Cuối cùng là bị chuột cắn mất 1 antenna ở dưới cốp giữa xe.dẫn đến mất code chìa khoá kêu sư phụ lên làm hết gần 1 buổi mới xong. Ko ngờ xe này mà chuột cũng chuôi vô tới đó.up lên để các Bác rúc kinh nghiệm

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Cuối cùng là bị chuột cắn mất 1 antenna ở dưới cốp giữa xe.dẫn đến mất code chìa khoá kêu sư phụ lên làm hết gần 1 buổi mới xong. Ko ngờ xe này mà chuột cũng chuôi vô tới đó.up lên để các Bác rúc kinh nghiệm
Như vậy là nói chưa rõ hiện tượng rồi.Xe có 3 antena 1 ở dưới tay số ,2 dưới ghế sau ,3 ở dưới tay mở cốp sau.Nếu xe không có FOB thì dùng chìa ấn vào nút khởi động vẫn có thể nổ ,xe có FOB thì nhét chìa vào hộp FOB cũng có thể nổ.Rút giắc antena 1 ra ,để chìa ở ghế sau ,SMK vẫn hoạt động bình thường.

tuanhaitin

Tài xế O-H

- Chúc mừng Bác đã giải quyết xong, nhân đây cho em hỏi thăm, nếu chỉ bị mất antenna thì xe sẽ không nhận được chìa khóa, Vậy thì có cách nào kết nối với máy scan để xem data (phần khởi động bằng chìa khóa thông minh) để tìm dữ liệu bất thường không? từ đó sẽ có hướng đi thích hợp và nhanh hơn.

P/S: bên toyota nếu muốn kết nối với máy Scan thì phải IG on và cũng có thể kết nối với máy Scan khi IG off nhưng phải có thao thao tác đóng mở cửa theo tần số đã định sẵn.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
- Chúc mừng Bác đã giải quyết xong, nhân đây cho em hỏi thăm, nếu chỉ bị mất antenna thì xe sẽ không nhận được chìa khóa, Vậy thì có cách nào kết nối với máy scan để xem data (phần khởi động bằng chìa khóa thông minh) để tìm dữ liệu bất thường không? từ đó sẽ có hướng đi thích hợp và nhanh hơn.

P/S: bên toyota nếu muốn kết nối với máy Scan thì phải IG on và cũng có thể kết nối với máy Scan khi IG off nhưng phải có thao thao tác đóng mở cửa theo tần số đã định sẵn.

Bác tham khảo nhé.

non-stop

Tài xế O-H
Con chuột này hay quá ...???! Chui được vào tận trong đó cơ ah ?
Cắn 1 Antenna ==> Mất code ?
Đề nghị Cụ lần sau up bài hãy nói đầy đủ thông tin xe, hiện tượng đầy đủ và đã kiểm tra được những gì ?
Với trường hợp chỉ mất một anten thôi thì khách hàng cũng có thể cho nổ máy được chứ không phải là thợ
Đề nghị bác lưu ý

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?

DƯỚI CỐP GIỮA XE LÀ Ở ĐÂU BÁC!? EM UP CHO BÁC MẤY CÁI HÌNH BÁC CHỈ XE PHẢI KHÔNG NHÉ! ĐÂY LÀ MÔ HÌNH IX 35 2010

LOẠI NÀY NIẾU BỊ LỔI NÓ KHÔNG CÓ BÁO CODE ĐÂU! MÀ NÓ BÁO 1 CÁI CODE KHÁC! :O

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Theo bác ấy tả thì là hình M60 rồi cụ Ali ạ.Bác này là cái tội tả không rõ.Cụm từ "mất code" nghe cũng mông lung lắm ,giống kiểu người ta quen miệng nên cứ gọi ECU là "hộp đen" vậy.
Bệnh này thì để chìa khóa ở ghế sau chắc chắn xe sẽ hoạt động bình thường.Chuột cắn đứt dây thì nối dây lại là xài luôn ,chẳng phải cài cọt gì cả.Em vẫn làm.

glsidecar

Tài xế O-H
cái antena đó nằm ở giữa ngay sau cái hộp đựng đồ.cạy cá nắp ở sau lưng là nó lòi ra ah bác.e thì ko chuyên về những món này lắm nên phải nhờ thợ lên làm giúp.bác ấy nói là bị mất code nên cài lại nổ nhưng bỏ ở sau cốp mới nổ thôi .sau này kt mới thấy chuột cắn đức dây chính xác là cái f11 đó bác

tienpt

Tài xế O-H
Tình Trang là xe kẹp thêm Bình cắm máy ko có báo lỗi chìa khoá vẫn mở và lock được nhưng và xe bật ko có tín hiệu gì chỉ hiện 1 đèn màu vang hình 1 cái xe có cái chìa khoá ở giữa mong các Bác giúp e đi ko ah.thanks các Bác nhiều
đời này xài khoá từ hả cụ :dl thấy mấy xe huynhdai này đời cao có hộp ECM nghe nói phức tạp lắm mà chưa đươc tiếp xúc lần nào có gì bác tư vấn thêm cho em để khi nào gặp con đó còn biết đường chữa bệnh ĐIÊN NẶNG (điện) của nó !!:22:

lekien2o3

Tài xế O-H
Nếu xe của bác vẫn lock/unlock được thì xe của bác có thể do thiếu mass như Cụ KIA và Cụ BOY nói, tuy nhiên nếu như bị mất mass hộp (mất chân GFD6) thì vẫn có thể nổ máy bình thường Cụ chủ thớt ah. tuy quá trình nó hơi khác đi một chút thôi
Cụ thao tác theo các bước sau đây nhé
- để chìa khóa trong hay cắm vào ổ khóa
- Bấm nút start/stop vài lần ( ấn liên tục)
Điều kiện : không đạp chân phanh cho tới khi xe có thể ở trang thái IG-ON ( nếu đạp phanh nó sẽ không hiện cái gì)
- Khi ở trang thái IG-ON Bác đạp chân phanh và ấn Start/ Stop ( nó sẽ chưa nổ ngay mà quay lại ban trạng thái ban đâu)
- Lại làm lại thao tác bấm start/stop nhiều lần tới IG-On
- Đạp chân phanh và ấn start/ stop một lần nữa xe sẽ nổ
Đây là trạng thái nổ dự phòng khi hộp mất mass ở hộp Smarkey của bên KIA bọn em, con huyndai thì em không giám chắc, nhưng em nghĩ KIA- HUYNDAI nó tương tự nhau thôi ( vì nhiều đồ dùng lẫn nhau được mà =)))
Bác thử xem rồi alo lại cho anh em nhé
---
Về vấn đề mà bác đây nói, bác thử cách này xem sao:
- Tắt để vị trí Off
- Ấn 1 lần nút ấn khởi động 1 lần
- Ấn tiếp lần thứ 2 rồi giữ nguyên trong vòng khoảng >10s (ko đạp chân phanh nhé) máy sẽ nổ.
--> đây là chế đổ nổ dự phòng (nổ an toàn) cho xe khởi động bằng nút bấm thông minh.
Thân!

minhtuetc

Tài xế O-H
vấn đề này cụ tìm hiểu cho là do imobilizer đã không xác nhận chìa khóa của cụ , nếu cụ có thêm chìa khóa phụ thì thử xem nếu không cụ phải khai lại cho ecu bằng cách kết nối với máy chẩn đoán thôi cụ ạ

Genesis__coupe

Tài xế O-H
Con tucson 2010 của bác có smart key phải không. Nếu mà các bác bảo hết pin thì cũng có lý đúng. Nhưng bác lấy smart key đây dóng mở cửa xem sao. Nếu hết pin thì biết liên mà. Như thế này khó pan bệnh quá. Cho e ít thông tin nữa đi.

Genesis__coupe

Tài xế O-H
cụ thử sử dụng chìa cơ để thử xem.thử cả chìa sơ cua rùi mà vẫn không được thì không phải do hết pin mà chìa chính bị lỗi đâu cụ ạ.
mà cụ kiểm tra lại accu xem có yếu không
chìa khoá cơ hả cụ. con này em ko nhầm là chìa khoá cơ của nó chỉ để mở cốp cá nhân thôi. chứ lấy chìa khoá cơ khởi động thì em không biết cắm vào đâu. trình độ em có hạn mong cụ góp ý

Genesis__coupe

Tài xế O-H
Em thì không rõ ý bác lắm, chỉ biết cái đèn hình xe và cái khoá đó mang ý nghĩa là xe của bác có thể khởi động từ. Theo em thấy là chìa khoá xe bác là loại chìa điều khiển có từ đó ạ, khi đèn màu xanh thì bác mở máy bình thường, còn đèn màu vàng là lỗi cái chìa rồi ợ... Lỗi như thế nào thì, phải tra mới biết được bác nhé.
em chưa thấy Immolibizer màu xanh bao giờ cụ ah

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Em thì không rõ ý bác lắm, chỉ biết cái đèn hình xe và cái khoá đó mang ý nghĩa là xe của bác có thể khởi động từ. Theo em thấy là chìa khoá xe bác là loại chìa điều khiển có từ đó ạ, khi đèn màu xanh thì bác mở máy bình thường, còn đèn màu vàng là lỗi cái chìa rồi ợ... Lỗi như thế nào thì, phải tra mới biết được bác nhé.
Chưa thấy xe nào có IMMO như bác nói cả.Đèn IMMO thì lúc nào cũng có màu vàng ,và có màu đen khi nó cháy bóng đèn hoặc IMMO đang có lỗi gì đó.Theo thực tế em thấy.Khi IG ON ,đèn IMMO sáng 5-10s rồi tắt ,động cơ khởi động bình thường.Khi IG ON mà đèn IMMO không sáng ,hoặc sáng mãi không tắt là "có chuyện".Cụ nào nắm rõ về IMMO thì kính cẩn xin cho ý kiến ạ.

ninhtinh

Tài xế O-H
cụ để chìa vào trong xe thôi là đề vô tư với hệ thống smatkey.
lếu ko đề được thì xem đèn báo key có nháy ko lếu nháy kiểm tra lại key.
lếu ko kiểm tra cầu chì. công tác start. hoặc các vấn đề khác.vvv

AnhVanHyundai

Tài xế O-H
Tình Trang là xe kẹp thêm Bình cắm máy ko có báo lỗi chìa khoá vẫn mở và lock được nhưng và xe bật ko có tín hiệu gì chỉ hiện 1 đèn màu vang hình 1 cái xe có cái chìa khoá ở giữa mong các Bác giúp e đi ko ah.thanks các Bác nhiều
Nếu em ko nhầm thì xe này biển số Hà Nội,.... tucson màu đen 2010...
Xe nằm ở Gara Nhiên Gia Lai đúng ko bác .... Nếu đúng thì mình là người quen rồi... thân!
Có gì nếu đúng alo em... 0933.494.735. Nếu đúng thì hôm đó bác xài cái GDS của em đấy ạ :D

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên