Toyota Vios E đời 2013 bị lỗi ABS

Hoanganhoto
Bình luận: 33Lượt xem: 4,846

Hoanganhoto

Tài xế O-H
Toi vừa gặp phải một bệnh như sau:
Xe Toyota vois E đời 2013 số sàn báo lỗi ABS . Sau khi kiểm tra lỗi máy báo lỗi cảm biến tốc độ phía trước bên phải ( bên phụ) .
Tôi đã đổi nguyên bộ cảm biến của bánh bên tài đang hoạt động tốt qua.
Kiểm tra đường dây điện Thông mạch từ cảm biến đến hộp điều kiển ABS chắc chắn tốt.
Nhưng vẫn bị báo lỗi ABS ( bánh trước bên phụ)
Mong anh em hướng dẫn thêm
Trân trọng!

anhnongdan

Tài xế O-H
mã lỗi báo sao vậy bác, báo hư nhưng tên tiếng anh nó là gì, mã lỗi bao nhiêu.
thường thì những ca nhẹ mở ra vệ sinh cảm biến và chỗ cắm cảm biến là được, dây điện bác đo thông mạch là tốt nhưng nếu có hàn lại nhớ hàn cho đúng điện trở ban đầu.

daonguyenthien

Tài xế O-H
bác kiểm tra bạc đạn bánh hoặc láp xem cảm biến nó ăn vào đâu, nếu ăn vào bạn đạn bánh thì có thể thay bạc đạn không đúng => sẽ hiển thị đèn báo.

Hoanganhoto

Tài xế O-H
Dây điện không bị Hàn nối day nguyên zin.
Vòng cảm ứng chỉ là một vòng trơn không có răng.
Mình đã so sánh với bánh ben tài, và đổi cả cảm biến và vòng cảm biến đang hoạt đông tốt bên tài qua bên Phụ là mất tín hiệu. Thế mới đau!

Thucdung

Tài xế O-H
Bạn xem cái nắp mỡ trên vòng bi ( bạc đạn) có bị sứt sẹo không. Chỉ cần sứt 1 tẹo chấm nhỏ bằng đầu tăm cũng báo lỗi đấy. Ca này mình gặp roài.

kenlytran88

Tài xế O-H
bác đã đo dây dổi cảm biến nhưng còn vành từ và hộp abs. theo em bác lấy đoạn dây câu sang để loại trừ nhanh nhất toàn hệ thống. lấy tín hiệu bên lái sang ạ

Sn0w1

Tài xế O-H
Xe Toyota vois E đời 2013 số sàn báo lỗi ABS . Sau khi kiểm tra lỗi máy báo lỗi cảm biến tốc độ phía trước bên phải ( bên phụ) .
Kiểm tra đường dây điện Thông mạch từ cảm biến đến hộp điều kiển ABS chắc chắn tốt.
Trân trọng!
tôi thấy cảm biến loại hall ít khi hỏng lắm.bác lấy đồng hồ đo lại hoặc đổi sang bên lái xem.bác cứ đo đạc kiểm tra kĩ dây.vành xung liệu có sứt mẻ hay thay nhầm láp không có ABS không?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Trân trọng!
Điện trở dây dẫn bao nhiêu?

ngochoang_sh

Tài xế O-H
Thay dây đi bác. Dòng này bác đổi dây nó ko có tác dụng. Vẫn báo bình thường. Bên tài là bên tài. Bên phụ là bên phụ ko đổi cho nhau dc đâu.

dungcv

Tài xế O-H
Trân trọng!
Bác down cái tài liệu vios GSIC của toyota về xem. qua phân tích của bác thì em nghĩ bác nên thay bi may ơ đi vì rô to cảm biến tốc độ lắp ở bi may ơ. Bi hỏng kém là bị.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên