Toyota prado báo cài cầu

T
Bình luận: 48Lượt xem: 12,694

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Con này có cắm máy vào cũng chẳng đọc dc hệ thống cài cầu
Hệ thống này vẫn còn chưa hỗ trợ chẩn đoán
Em dính con tháo tap lo ra làm ác xong nó bị đèn cái cầu , nháy ko ra dc cầu ah
Vẫn chưa có cách trị đây

giacvecad

Tài xế O-H
Bác đọc xem lỗi gì! ở em vừa làm con LX 570, báo check, VSC, 4lo luôn. Sau khi kiểm tra thì báo misfire máy số 6, bơm xăng yếu! thay bơm xăng, xúc kim phun xong là hết luôn!

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Bác đọc xem lỗi gì! ở em vừa làm con LX 570, báo check, VSC, 4lo luôn. Sau khi kiểm tra thì báo misfire máy số 6, bơm xăng yếu! thay bơm xăng, xúc kim phun xong là hết luôn!
cụ đọc hệ thống cài cầu mà xem nó ko hỗ trợ chẩn đoán đâu
còn lỗi 4lo vsc và check dc lổi cùng lúc thì thường do lỗi dc gây ra
đèn cài cầu nháy liên tục ko ra dc cầu vào cua kêu cạch cạch ấy lỗi này cũng khó chịu đấy
cụ có rút cả cụm giắc vào moto cài cầu đọc lỗi cũng chẳng đọc dc đâu

ngockhanhautoparts

Tài xế O-H
Hoặc là cụ lừa em, hoặc là hãng lừa cụ. Đây là kết quả sai sự thật, với hộp điều khiển của xe này chưa hỗ trợ J2534, chưa thể có khả năng lập trình lại.
Thân!
"Háng" nó lừa cụ ấy là cái chắc 100% luôn đấy ạ. Em đã kinh qua 1 xe như này prado 2005 Cần gài cầu để ở chế độ 4L chỉ việc đẩy về 4H chạy ra đường 1 đoạn là hết cả đèn gài cầu lẫn đèn báo trơn trượt.

Chicoemdao

Tài xế O-H
Minh co con hilux 2016 3.0 so tu dong cứ bi dính cai cau va 4lo .minh thao cum dien ra lắp vao thi no bao cài cau. Thao ra lắp lai thi no bao 4lo .xin các cu biết chi giao

Otothainguyen

Tài xế O-H
E là thợ mới... đã mù mờ rồi mà đọc từ trên xuống e lại mù hẳn luôn.
E đang không biết xe đời bao nhiêu và hệ thống cài cầu của các đời xe khác nhau có khác nhau không?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Vì den bao mà. Với lại mình kích bánh sau lên vào số di thì cầu không hoạt động. Nhung laP vẫn quay theo lốp
Vậy ý bác là trục các đăng trước không quay, nhưng láp trước vẫn quay theo bánh xe, và đèn báo cầu trước báo sáng? Như thế không phải là dính cầu, chỉ là bị kẹt khóa moay ơ trước thôi. Dính cầu thì trục các đăng trước nó phải quay theo trục sau. Con này hay hỏng bộ gài khóa moay ơ trước. Nó chạy bằng điện, đóng mở từ hộp, và kỵ dầu nước. Bác xem nó kẹt cơ hay điện nhé

Chicoemdao

Tài xế O-H
Vậy ý bác là trục các đăng trước không quay, nhưng láp trước vẫn quay theo bánh xe, và đèn báo cầu trước báo sáng? Như thế không phải là dính cầu, chỉ là bị kẹt khóa moay ơ trước thôi. Dính cầu thì trục các đăng trước nó phải quay theo trục sau. Con này hay hỏng bộ gài khóa moay ơ trước. Nó chạy bằng điện, đóng mở từ hộp, và kỵ dầu nước. Bác xem nó kẹt cơ hay điện nhé
Tức Là khi mình kích bánh trước len quay lốp là cát dăng van quay bạn ah. Nhung môtơ ở duoi hộp số thì không gài. Den tap lo thì vẫn báo. Nhưng di vào cho lay nội thì nó chỉ hoạt dong một cau sau thoi. Kẹt khóa mayơ nhủ vậy co phải khóa Nó ở cụm diện cầu trước không cụ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên