Thỉnh giáo các bạn chuyên về ECU động cơ

B
Bình luận: 7Lượt xem: 2,453

bautroidembaoloc

Tài xế O-H
Mình có vụ việc như sau : hôm trước mình có đi thay con ecu của xe máy xúc dùng best phun dầu điện tử nhưng khi thay vô thì chỉ được 15 phút là nó đứng luôn ( con ecu với thông số kĩ thuật và đời như cũ ). Sau đó mình đi tìm con ecu cũ của nó hết gần 2 tháng thì nới có vì nó bị ăn trộm hết 24 chai về thay thì nó chạy ok tới giờ luôn. Nay mình hỏi có phải ecu mỗi chương trình khác nhau không vậy ( cùng đời vd 3s-ge). Mong mọi người cho ý kiến nha.

thuan 89

Tài xế O-H
Dung day bac oi
moi co ic trong do la no co mot bo nho khac nhau ve ki thuat roi
vay no moi trong tron dc e cung da tung thay mot cai hop bmw nhung cung ko dc

phamhuy

Tài xế O-H
Thay hộp bây giờ không còn đơn giản nữa đâu, khi hãng bán hộp thì chỉ bán cái xác thôi, còn phần mềm và thông số chưa có, phải sử dụng chương trình chẩn đoán hãng đề program và coding lại hộp. lúc này mới xài được.

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
:lx Như vậy ECM ngày nay phải vào hãng cho họ chém hả?! Hix vậy chắc VN chuyển về Chế hòa khí cho nó bền :D :D

C

conhui08

Khách
sai rồi. Mỗi Ecu đều đã đựoc chạy trình điều khiển, nhưng trình điều khiển trên đó chưa nhận ra các loại hộp giao tiếp với nó. Vì vậy khi thay hộp mới cho xe đời cao, bạn cần phải Coding cho hộp. để hộp nhận ra các giao tiếp của nó.
ví dụ hệ thống immobilizer đấy.
chúc bạn thành công

ninhtinh

Tài xế O-H
đúng rùi đấy khi thay hộp ecu bác phải cài đặt lại một số thông số kỹ thuật, nhưng chỉ với xe thế hệ mới bây giờ phần lớn là phải cài đặt con các xe thế hệ cũ chỉ cần mua đúng thông số là ok thui. trường hợp phải cài đặt rất ít bác ah.:lx

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên