Thay ống dầu trợ lực lái Camry bị kêu e e

thangnguyenqnk4
Bình luận: 35Lượt xem: 8,138

thanhtit

Tài xế O-H
Do ti ô thui bạn trước mình cũng đi ép ti ô trợ lực xe ford everest về cũng bị kêu như vậy..thay ti ô mới hết kêu ngay

PhucHoang

Tài xế O-H
Các cụ cho e hỏi là e có con camry 205 vào, bệnh là kêu ro ro ở bơm lái, e thay bơm rồi vẫn không đuợc, vẫn kêu như vậy, thay bơm vào đánh hết lái kêu e e, e đã xả e nhưng chưa ăn thua gì cả, có truờng hợp nào do dây ti ô mà kêu kg ạ? Hay do chưa xả hết e, bơm cũ và bơm mới kêu giống nhau ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Các cụ cho e hỏi là e có con camry 205 vào, bệnh là kêu ro ro ở bơm lái, e thay bơm rồi vẫn không đuợc, vẫn kêu như vậy, thay bơm vào đánh hết lái kêu e e, e đã xả e nhưng chưa ăn thua gì cả, có truờng hợp nào do dây ti ô mà kêu kg ạ? Hay do chưa xả hết e, bơm cũ và bơm mới kêu giống nhau ạ
Bác thay cái ống cao áp từ bơm đến thước đi

tienphatoto

Tài xế O-H
tiếng kêu e e này ro ti ô rôi bac ơi.. tiếng kêu ro cánh bơm mòn nó khac.. cánh bơm mòn nó kêu o o cơ đánh lái no kêu khac.. còn nêu vẫn bj e do ko khí thì chạy 1 vòng nó phải hêt

Kiendan85

Tài xế O-H
Tình hình là em có Camry 2003,nhập.Ống dầu trợ lực từ bơm vào thước nó bị nứt,chảy dầu,hôm nay em đi thay,ép ống mới.Khi lắp vào đánh hết lái nó cứ bị kêu e e các bác ah.Lắp dây,giắc đúng.Tưởng trùng dây curoa,căng lại vẫn thế.Xả hết dầu cho dầu mới.Nới cả con 24 ở đầu bơm xả e cũng ko hết.Thước lái thì chảy dầu em mới làm lại ngon zin.Em thay đoạn ống đúng bằng đoạn cũ,không dài không ngắn.Lò xo ruột gà vẫn còn nguyên.Chỉ có mỗi điều là cái ống đó nó không zin như ống cũ,thay cái ống cứng hơn mà bọn ép thủy lực vẫn thay thôi.Em đang nghi là do cái ống đó.Các bác tư vấn em với,chứ lái xe bên trong cứ nghe o o nhức đầu lắm :(
Chuẩn luôn là ống tuyô cưng hơn lên kêu do bác

tqtonline

Tài xế O-H
Cả nhà tư vấn giúp mình với.. xe mình đang chạy ôm cua xong bị cứng tay lái . nổ máy tại chổ , không đánh lái nhưng nhớt trợ lực vẫn tràn ra ngoài ...tại chổ ép quánh lái thì kêu e e, cho xe lăn bánh thì quánh lái dc nhưng rất nặng . xe mình xe thaco auman..

Phạm Vỵ

Tài xế O-H
Cả nhà tư vấn giúp mình với.. xe mình đang chạy ôm cua xong bị cứng tay lái . nổ máy tại chổ , không đánh lái nhưng nhớt trợ lực vẫn tràn ra ngoài ...tại chổ ép quánh lái thì kêu e e, cho xe lăn bánh thì quánh lái dc nhưng rất nặng . xe mình xe thaco auman..

Vỡ hoặc rò đường dầu rồi. Không có dầu thì không trợ lực nên lái nặng.

phucduc37

Tài xế O-H
Bác mở bơm lái ra kiểm tra bơm lái đi! Nghi nó bị kênh van bi điều áp.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bục ống dầu trợ lái rồi. Cái này nhìn là thấy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên