Ssangyong rexton doi 2008 kim điện không nổ máy cần gúp đỡ.

truongphonghp
Bình luận: 38Lượt xem: 7,879

tuanneo0811

Tài xế O-H
à bệnh của em khác với cụ chủ thớt! bệnh của em là các cụ ấy quay đồng hồ một thời gian bị lỗi đồng hồ + nhiệt độ nước báo sai tại tốc độ 60km/h (có một con khác là tại 100km/h) khi báo sai thì nhiệt độ tự tăng lên kịch 112 độ, kim dựng ngược, hộp động cơ báo lỗi cảm biến, nhưng cứ đi tốc độ thấp thì bình thường, đã thay và phích cứng nhiệt độ nước 1 giá trị nhưng vẫn thế nên em nghi là bị hộp, chắc mai phải cậy ra sửa :)

truongphonghp

Tài xế O-H
à bệnh của em khác với cụ chủ thớt! bệnh của em là các cụ ấy quay đồng hồ một thời gian bị lỗi đồng hồ + nhiệt độ nước báo sai tại tốc độ 60km/h (có một con khác là tại 100km/h) khi báo sai thì nhiệt độ tự tăng lên kịch 112 độ, kim dựng ngược, hộp động cơ báo lỗi cảm biến, nhưng cứ đi tốc độ thấp thì bình thường, đã thay và phích cứng nhiệt độ nước 1 giá trị nhưng vẫn thế nên em nghi là bị hộp, chắc mai phải cậy ra sửa :)
Con của e giờ cũng đã làm xong đâu. Xe vào bỏ máy rung giật còn nổ được thay cái kim vào cái khỏi nổ luôn. Giờ e đang đợi hộp về thay nhưng khổ nỗi dòng này của e mất hết mã kim vì chủ xe trước đã từng cân kim và đã bị mất hết mã. Có cách nào lấy mã của e nó k ạ? Và thay hộp mới thì có cần mã kim k cụ ơi?

tuanneo0811

Tài xế O-H
hộp mới cần chứ cụ, nhưng xe cụ ko có immo đúng ko, mai em em cũng phải cài lại kim con này, chỉ cần 1 mã cụ phang tất cho 5 em cũng được, mà xe cụ ở đâu, ko nhầm thì hộp này cũng đắt và đặt cũng lâu cụ ạ, nếu cần làm nhanh thì cụ gửi hộp lên cho em, em kiểm tra, cần thiết táng chương trình con em sang cho chắc cú mèo :)
Con của e giờ cũng đã làm xong đâu. Xe vào bỏ máy rung giật còn nổ được thay cái kim vào cái khỏi nổ luôn. Giờ e đang đợi hộp về thay nhưng khổ nỗi dòng này của e mất hết mã kim vì chủ xe trước đã từng cân kim và đã bị mất hết mã. Có cách nào lấy mã của e nó k ạ? Và thay hộp mới thì có cần mã kim k cụ ơi?

truongphonghp

Tài xế O-H
hộp mới cần chứ cụ, nhưng xe cụ ko có immo đúng ko, mai em em cũng phải cài lại kim con này, chỉ cần 1 mã cụ phang tất cho 5 em cũng được, mà xe cụ ở đâu, ko nhầm thì hộp này cũng đắt và đặt cũng lâu cụ ạ, nếu cần làm nhanh thì cụ gửi hộp lên cho em, em kiểm tra, cần thiết táng chương trình con em sang cho chắc cú mèo :)
Vâng con của e có imo cụ ạ? Mà cụ ơi ban đâu e post nhầm xe xe của e là con ssangyong stavic cụ ạ. Giờ hộp đã sửa bét nhè nên chỉ có thay thôi cụ ợ. Buồn thay mỗi cái kim thành ăn của đền haizzzz

tuanneo0811

Tài xế O-H
cụ chụp cái main em nó lên em xem còn cứu được không, stavic với rexton gần như nhau thôi cụ ơi, cụ mua hộp mới còn phải cài cả chìa khóa nữa đấy, ko thì cũng phải chép chương trình sang :) nếu được cụ gửi hộp lên đây em kiểm tra :)

tuanneo0811

Tài xế O-H
có 1 con chết cổng vi xử lý nên phải trả về thôi cụ ạ, con đâu thì chiến được, quan trọng là chính xác bệnh có phải ở hộp ko hay xe bị thôi, kiểu hộp delphi này thì cũng ko khoai lắm, khoai thì phải kể đến mấy anh mạch nhầy nhầy, ic trần có mấy cái râu cơ he he

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
ngoài vòng tua bị ra con thấy thông số của rall pressure báo = 1010par nữa kể cả lúc đề và chưa đề giá trị đo đc vẫn vậy ạ?
Báo cáo các cụ e đang làm xe ssangyong rexton doi 2008 tình trạng như sau? Xe đi vào xưởng nổ máy được nhưng hơi yếu kiểm tra thì kim số 5 không ra dầu hiện giờ e cho thay kim mới giờ đề máy lại k nổ? E đã tháo kim ra cho đề ngoài thì tất cả 5 kim đều phun tơi luôn? cắm máy k báo lỗi gì? Xịt rp7 nổi luôn? Vậy cụ nào làm dòng xe này rồi thì xin chỉ giáo ạ? Thay 1 kim số 5 có phải cài gì k? Sao chỉ thay mỗi cây kim thôi lại k nổ máy ạ? E xin cảm ơn!
Cu trường thử rút cb áp xuuất Rain rồii đọc data xem khi rút thì áp xuất có về 0 không cb 3 dây thì dùng con biến trở 10k cắm vào 3 dây cb rồi xoay sau đó đọc data xem có thay đổi gì ko
Hôm qua có 1 em santafe trong Thanh Hoá chết con cb áp suất cuũng kiỂm tra như vậy mới biết nó chết khi chết nó báo trên 300 par vòng tua bình thường chỉ báo áp xuất sai thôi

tuanneo0811

Tài xế O-H
có ca nào khoai cụ cứ vác qua chỗ em cùng nghiên cứu xem cứu chữa được ko, chỗ em cũng hay phải nhận hộp từ mấy cụ sửa hộp đen lắm :) còn dữ liệu ý em là mất mấy cái service manual xe ấy mà, chứ ecu chỉ sai chương trình, hoặc tự mất thì cũng có :) còn em rexton thì em mới chỉ đọc con MPC555 ra thôi, bận quá cũng chưa đụng chạm đến em nó cụ ạ

tuanneo0811

Tài xế O-H
hộp của cụ ấy dùng con gì hả cụ, mà xe đời nào? em xem em kiếm đồ rồi đá chương trình mà phang sang vậy, chứ đặt hộp này vừa đắt vừa lâu cụ ạ

tuanneo0811

Tài xế O-H
phi lên nguồn thì mới ngỏm vi xử lý, phi xuống mass chắc tèo mấy em điều khiển kim phun hoặc điều khiển van gì đó thôi :) mua hộp về kiểm tra dây rợ cẩn thận ko lại ngẻo tiếp, xưởng em mới làm con bmw các cụ ấy thay 3 cái hộp rồi mà vẫn cháy ko hiểu tại sao, thế mà vẫn mua về cắm tiếp mới sợ :)

tuanneo0811

Tài xế O-H
nguyên nhân sâu xa là trách cụ bmw và cụ thợ sửa xe, 2 cái giắc công tắc áp suất dầu máy và cái van changeover vale ở đường nạp giống nhau quá nên bị cắm nhầm, nguồn của van lại lấy trực tiếp 12v trong hộp ra nên khi bị nhầm lúc công tắc đòng đủ dòng thì nó cứ thế mà nướng cái hộp thơm phức :)

ngongio

Tài xế O-H
mấy sư phụ cho em hỏi.em định tậu một em stavic này nhưng vẫn chưa rành về ẻm.mong mấy sư phụ cho em hỏi em này ăn uống thế nào,có hay bị hỏng vặt ko,đồ phụ tùng có dễ kiếm ko và có phải nó dùng chung động cơ mer 5 máy của mer mb140?mong mấy sư phụ cho em bít cảm ơn

truongphonghp

Tài xế O-H
nguyên nhân sâu xa là trách cụ bmw và cụ thợ sửa xe, 2 cái giắc công tắc áp suất dầu máy và cái van changeover vale ở đường nạp giống nhau quá nên bị cắm nhầm, nguồn của van lại lấy trực tiếp 12v trong hộp ra nên khi bị nhầm lúc công tắc đòng đủ dòng thì nó cứ thế mà nướng cái hộp thơm phức :)
Bẩm cụ xe nhà e hôm nay mới chính thức dời xưởng? Vui quá cụ ạ. Cảm ơn các cụ đã tư vấn giúp e nhé? Cụ tuanneo có dịp về Hải Phòng thời ới e một câu cụ nhé. Hân hạnh được đón tiếp cụ ợ.

dienmaylanhoto

Tài xế O-H
Bẩm cụ xe nhà e hôm nay mới chính thức dời xưởng? Vui quá cụ ạ. Cảm ơn các cụ đã tư vấn giúp e nhé? Cụ tuanneo có dịp về Hải Phòng thời ới e một câu cụ nhé. Hân hạnh được đón tiếp cụ ợ.
ông này làm xong bệnh rồi nói đc với ae mỗi câu vậy à, k k chia sẻ cho ae pít bị bênh jk

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên