Sprinter mất chìa khoa từ

Dongnd1983
Bình luận: 35Lượt xem: 5,034

Dongnd1983

Tài xế O-H
Cái này em có thể giúp cụ ạ, nhưng trước hết phải biết mã hộp thông tin xe. Nếu cụ cần liện lạc qua số này ạ 01669977434
Trước hết mình cảm ơn bạn thực ra mình cũng chưa có con xe nào bị mất chìa nhưng mình muốn mọi ng chia sẻ để biết thêm thôi. Bạn có thể giúp mọi hiểu hơn chút không. Mình sẽ lưu số bà gọi cho bạn

understand

Tài xế O-H
Trước hết mình cảm ơn bạn thực ra mình cũng chưa có con xe nào bị mất chìa nhưng mình muốn mọi ng chia sẻ để biết thêm thôi. Bạn có thể giúp mọi hiểu hơn chút không. Mình sẽ lưu số bà gọi cho bạn
Cái này sẽ phải can thiệp phần cứng và phần mềm bác ạ. Phần cứng can thiệp thì cơ bản là nhanh nhưng còn phần mềm thì phải lấy lấy số vin để xem dữ liệu đã có. Hoặc chưa có thì lấy số vin để can thiệp phần mềm trong hộp ạ.

victorpham

Tài xế O-H
Mình đánh mất chìa khoá từ của xe sprinter. Mình muốn chế về chìa khoá cơ. Có cac cao thủ giúp mình với. Mình cảm ơn nhiều ah
Bypass immo trong hộp động cơ còn lằng nhằng hơn làm cái chip từ nữa bạn ah. Phương án này thấy không khả thi chút nào. mà làm gì tới 4 củ 1 cái chìa Sprinter cụ có lộn ko zạ. Cái này làm đơn giản thôi mà cụ.

Dongnd1983

Tài xế O-H
Bypass immo trong hộp động cơ còn lằng nhằng hơn làm cái chip từ nữa bạn ah. Phương án này thấy không khả thi chút nào. mà làm gì tới 4 củ 1 cái chìa Sprinter cụ có lộn ko zạ. Cái này làm đơn giản thôi mà cụ.
Mình mất gọi lên hn nếu làm lại chìa khoá thì mất khoảng trên dưới 10t còn nếu làm cho nổ thì khoảng 4 triệu bạn ah

Dongnd1983

Tài xế O-H
Uh Mình ở nam định sdt của mình đây khi nào rảnh bạn sang nđ chơi 01253876666
[MERGETIME="1419827740"][/MERGETIME]
Alo cho em sẽ có cách giải quyết ko cần nhiều xiền đến vậy đâu cụ
Bác cho e số đt có gì e gọi
[MERGETIME="1419827760"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1419827779"][/MERGETIME]

audi@@

Tài xế O-H
mấy cái chíp từ cụ chế điều khiển được thôi chứ lên DAS3 chế là đôi khi gặp vấn đề khỏi nổ luôn. với MEC trừ dạng phân áp ra thì dây xung bình thường thôi đã là dạng mã hóa rồi dù cụ có chế kiểu gì mà ko đúng "mật mã" thì cũng ko được huống chi ở đây là mạng CAN, nếu cụ muốn chế thì cũng có cách:
1 là cụ phải biết lập trình
2 là cụ phải hiểu và lập trình giao tiếp với CAN sau đó giải mã các gói tin gửi đi trên đường truyền bóc tách và lấy tín hiệu nhận chìa khóa, sau đó giả lập gửi tín hiệu đó đến hộp động cơ. nếu được cụ muốn cắm cái chìa gì vô ổ cũng được.
3 cụ cần có mã nguồn hoặc trình biên dịch ngược bộ nhớ thành chương trình chạy trong hộp động cơ hộp IMMO thay đổi thuật toán, và chúc mừng cụ có thể IMMO OFF cho em nó.
nhưng ko đơn giản đâu nhé, lên đời cao mỗi lần cắm vô rút ra ổ là code trong chìa tự nhảy nha :) thậm chí cụ cầm cái chìa DAS3 đi cắm vô đúng máy là đọc được toàn bộ thông tin của xe :)
nếu cụ làm được thì em xin vác cờ lê đi hầu cụ
không dễ cụ ạ, em chưa thấy ai bỏ khóa từ trên xe được, nghe thì đã thấy một đống thứ phải thay rồi không kinh tế tí nào cả

trungauto

Tài xế O-H
Cái này là cái cụ cần. Bypass chìa từ, dùng chìa cơ theo ý cụ.

immo off.jpg

tuanneo0811

Tài xế O-H
không dễ cụ ạ, em chưa thấy ai bỏ khóa từ trên xe được, nghe thì đã thấy một đống thứ phải thay rồi không kinh tế tí nào cả
mình cũng chỉ loáng thoáng nghe được là bỏ immo được dòng sprinter chìa DAS 2 này thôi, cũng chưa thử, còn về Mer thì nó là đi đầu về bảo mật trong làng xe hơi rồi, không bỏ immo được đâu, không thế mà các tool làm chìa mer luôn có giá rất chát :)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên