Sirius chạy 1 lít bao nhiêu km?

G
Bình luận: 30Lượt xem: 82,963

TranDzung

Tài xế O-H
E chạy. Em 2009, dc 3 vạn. E mới bảo dưỡng lại CHK. Nói chung xe chạy bốc và đầm. 100Km. Tốn 2.1l. Em cũng chỉnh lại không tải. Thấy điều đó cũng bt. Như bác Bánh xe nói thôi

trcongchien

Tài xế O-H
Coa thời điểm hoàng kim của em là 57km. Xe em 2010 hồi hoàng kim đó là 2013 và 2014. Thời gian này xe em đi nhiều từ 1,5 vạn đến gần 4 vạn. Giờ công tơ mét hỏng rồi chắc sau 6 năm em đi được gần 5 vạn mà cảm giác hơi hao xăng, em tính chỉ được 47km hoặc may lắm được 50. Trước có thanh niên nào vặn hỏng ốc chỉnh xăng của em giờ chỉ chỉnh được mỗi gió... Bây giờ nghe nói sirius fi đi được 60-70km em thèm quá, ước mơ quá nhưng gắn bó với em cũ thấy tiếc, em biển 4 số, đã làm lại côn rất bốc, bốc hơn xe mới mua, em đã thử. Em thay nhông xích và số răng nhông bánh xe giảm xuống 1 răng làm xe bốc hơn. Có cụ mợ nào như em không ạ?

trcongchien

Tài xế O-H
Đồng hồ cây xăng không chuẩn ạ? Em chỉ thấy đổ ở rất nhiều cây, tính theo số lít thì chạy xe cứ tốn tốn kiểu gì ý. Xe em không yếu, cảm giác bốc lắm, biết vào số thì rất ngọt. Em vừa tháo rửa chế, xịt cổ hút đàng hoàng mấy hôm trước ( vì đã từng làm thợ ô tô ạ). Em đi rất nhiều nơi, cả tỉnh lẫn phố. Xe chế chống trộm, bóp phanh đề cho an toan các kiểu ạ. Nhưng hơi buồn, hơi thèm thuồng xe 60km/lit.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên