pốt lái xe nâng komatsu FD70-7

tupa90
Bình luận: 6Lượt xem: 1,425

tupa90

Tài xế O-H
tình hình là e mới thay bộ sin phốt của cái pốt lái xe nâng komatsu 7t -7 mà sao khi thay xong thì khi đánh lái thì khi hết hành trình tự do mà nó không dừng lại mà vẫn quay tiếp, e đã tháo ra xếp lại răng rồi làm đủ trò mà nó k hết. mong các cụ chỉ giáo e với

hpvnplayboy

Tài xế O-H
nếu bỏ tay ra mà nó cứ tự đánh đến hết chiều thì bác phải kiểm tra lại xem có lắp lộn căn ở phần ngăn kéo thủy lực khiến cho thông khoang ở ngăn kéo .Em đoán mò vậy thôi nhưng em cũng bị 1 lần lắp sai và bị giống như vậy và bỏ ra ngoài kiểm tra lại thì thấy vậy.

tupa90

Tài xế O-H
việc lắp ráp về kĩ thuật thì ok hết rồi, e còn mang cốt đi mà lại luôn(tại kiểm tra thấy rơ ) mà vẫn k hết :(

thaoha

Moderator
cụ ktra lại khâu lắp ráp xem đã đúng chưa tôi ko có tài liệu và cũng chưa bao giờ làm xe nâng nên ko biết rõ lắm cụ xem hình dưới có giống cái bót lái của cụ ko và xem mình lắp đã chuẩn chưa,chỉ có lắp nhầm mới bị như thế thôi

tupa90

Tài xế O-H
Vâng hai điểm như cụ chỉ e cũng đã lắp đúng hoang toàn rồi mà sao đánh lái vẫn k hết, e dâng đau đầu đây chả lẽ mua cái pốt mới:confused:

thaoha

Moderator
-cụ ko lắp sai thì ko có lý gì nó bị như vậy.cũng có thể chỉ 1 viên bi cụ để rơi mất cũng ko làm gì đc, mai cụ chụp cho xin mấy pô ảnh cái bót lái của cụ xem nó thế nào??? xem có thể giúp đc cụ gì ko
- nếu gia đình có điều kiện cụ mua cái khác cho nhanh

dinhhoi

Tài xế O-H
tình hình là e mới thay bộ sin phốt của cái pốt lái xe nâng komatsu 7t -7 mà sao khi thay xong thì khi đánh lái thì khi hết hành trình tự do mà nó không dừng lại mà vẫn quay tiếp, e đã tháo ra xếp lại răng rồi làm đủ trò mà nó k hết. mong các cụ chỉ giáo e với
van điều khiển lái thường có lò xo hồi vị, coi chừng bác quên hoặc lắp lộn lá lò xo. Hoặc van bị kẹt không trở lại vị trí cân bằng được

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên