volgel 1800-2 cần chạy lại chương trình hộp thủy lực

kar0chy0.1101
Bình luận: 8Lượt xem: 921

kar0chy0.1101

Tài xế O-H
Có con máy rải volgel 1800-2 bị lỗi động cơ đã làm máy bên phú thái.
thay hết đồ hãng mà làm được vài bữa tụt công suất liên tục, thợ lên bảo hành máy tét k báo lỗi.
tầm 4 tháng là phục hồi kim 1 lần và dòng này uống dầu quá nhiều nên thay động cơ khác gắn vào, cummins 6 máy ga cơ.
Vấn đề là khi tháo hôp dây can-bus ecu đông cơ thì không điều khiển được hệ thống thủy lực.
Các bác có cách nào giữ lại được chương trình hệ thống thủy lực của xe khi mà động cơ k còn nguyên bản nữa.
Nếu không giữ được thì phải bỏ luôn hệ thống điện làm lại hệ thống mới thì không ngon bằng zin.

Đinh Công Văn

Tài xế O-H
sao không thay máy điện nhỉ nguyên bản con này chạy động cơ pekin vẫn phải là máy điện mới chạy ổn được mọi thứ nó đều điều khiển qua mạng can

phuthinh182

Tài xế O-H
Bác đã thay động cơ chưa ạ? Động cơ perkins 1106D chạy cũng ổn mà bác. Bác chịu khó để ý dầu diezel kỹ thì mới kéo dài tuổi thọ kim phun đc ạ!

Mctimprove

Tài xế O-H
bác thay động cơ 6D bao nhiêu thế. theo e thì bác đã thay động cơ điện bằng động cơ ga cơ rồi, thì cũng nên thay luôn cả bơm thủy lực cho tương ứng với động cơ đó. vừa dễ sử dụng, vừa dễ sửa chữa bác ạ

tmt.cat

Tài xế O-H
Sao phải sợ động cơ perkins 1106D nhỉ! Nếu muốn kim phun bền thì chế thêm lọc tách nước, lắp thêm 1 lọc tinh, dùng lọc tinh xịn sau cùng, lái máy chịu khó xả nước ở đáy cốc lọc sau mỗi ca làm việc, dùng dầu diesel chuẩn, nếu cấp dầu bằng phi đơn lẻ thì trước khi bơm vào thùng nên xả qua 1 túi lọc bằng vải....Dòng này hay hỏng kim là do bệnh lười nhác của lái máy và keo kiệt của chủ máy gây nên mà thôi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên