PC 450-8 chết máy

haidangdenso
Bình luận: 16Lượt xem: 1,484

haidangdenso

Tài xế O-H
thưa các cụ tình hình là em gặp một em PC450-8 cứ đang làm bình thường tự nhiên lăn đùng ra chết chẳng bảo sao .nghe chủ máy nói là đã vài tốp vào nhưng vẫn vậy ,và xóa lịch sử lỗi đi nữa nhưng nghe lái máy nói là đầu tiên báo e11 ca559 đã sử lý xong .ca778 đã thay . nghi cảm biến G đã thay nghi cảm áp suất rail đã thay nhưng vẫn cứ lăn đùng ra chết mà không báo lỗi gì đề lại nổ nghay làm bình thường nhưng chỉ được 15 -20 phút lại chết em hết võ rồi chỉ còn thay hộp thôi .mà hộp đắt quá không biết có khỏi không nữa . mong các cụ tư vấn

canship

Tài xế O-H
Theo e bác lên kiểm tra lại mức ga xem. To nhỏ xem có vấn đề gì ko. Trước có 1 con cũng komatsu -8 bệnh tương tự. E kiểm tra lại đương dầu và rửa thùng dầu là hết bệnh đấy

hoangjimy

Tài xế O-H
thưa các cụ tình hình là em gặp một em PC450-8 cứ đang làm bình thường tự nhiên lăn đùng ra chết chẳng bảo sao .nghe chủ máy nói là đã vài tốp vào nhưng vẫn vậy ,và xóa lịch sử lỗi đi nữa nhưng nghe lái máy nói là đầu tiên báo e11 ca559 đã sử lý xong .ca778 đã thay . nghi cảm biến G đã thay nghi cảm áp suất rail đã thay nhưng vẫn cứ lăn đùng ra chết mà không báo lỗi gì đề lại nổ nghay làm bình thường nhưng chỉ được 15 -20 phút lại chết em hết võ rồi chỉ còn thay hộp thôi .mà hộp đắt quá không biết có khỏi không nữa . mong các cụ tư vấn
Làm mà cứ thay để test thế thôi àh. Cũng may cụ chuyên bán phụ tùng động cơ nên có đồ chứ người khác sao có đủ đồ để thay. Thay hộp nữa ko được thì làm sao. We are engineer

Xamxide

Tài xế O-H
Lộp của cụ bị lỗi rùi,sửa lại thui.không cần thiết phải thay đâu ạ.

nguyencuongk5

Tài xế O-H
Nếu không lỗi gì thì cụ xem lại đường nhiên liệu coi. Em cũng dính 1 con PC 450-8 như thế cứ làm việc 1 lúc lại chết máy. Sau đó đề nổ bình thường. Không lỗi lầm gì hết. Nếu đã chết hộp thì máy không bao giờ nổ được đâu.

ngocbich

Tài xế O-H
Bác kiểm tra điện áp máy phát thử xem. Hôm trước em gặp con cat d7 chết máy phát làm một lúc lại đơ ra rùi chết bác xem thử ah

Tien95

Tài xế O-H
máy sao rồi cụ .

cuongctnvn

Tài xế O-H
HE HE CỤ ƠI CỤ ƠI CỤ MẦN NHỮNG THỨ NÀY CHO TÔI NHÉ.
XÚC SẠCH THÙNG DẦU ,THAY LỌC, CHÊM CHẶT TẤT CẢ CÁC RẮC TRÊN CÁC CẢM BIẾN TRÊN BƠM RAI, THAY MỚI VAN MỘT CHIỀU HỒI TRÊN RAI, TÔI ĐẢM BẢO OK. CẦN ĐỒ GÌ GỌI TÔI.
0963226337 BỆNH NHẸ THÔI CỤ ƠI

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên