[OBD Việt Nam] Hỗ trợ, tư vấn, giải đáp, trao đổi kiến thức về Gscan 2

Hổ Vồ
Bình luận: 14Lượt xem: 5,674

Hổ Vồ

Tài xế O-H
Chào các cụ !
Trong thời gian vừa qua, Công ty cổ phần OBD Việt Nam nhận thấy rằng có rất nhiều anh em mong muốn được hỗ trợ hướng sử dụng Gscan 2 nhiều hơn nữa. Không chỉ là những tính năng thông dụng như đọc lỗi, xóa lỗi, theo dõi dữ liệu hiện hành của các cảm biến, kiểm tra sự ổn định của xe hay tra cứu thông số xe, mà còn rất muốn tìm hiểu chuyên sâu về những tính năng mới, đặc biệt : như Active, Reset các đèn bảo dưỡng khó làm, lập trình ECU, Coding, Adaptation hay cài đặt chìa khóa như thế nào cho hiệu quả trên các dòng xe.

Để hiểu hơn về tính năng của Gscan 2 là cả một chặng đường dài, đặc biệt là đối với các anh em làm kỹ thuật có ít thời gian dành để nghiên cứu và tìm hiểu thì lại càng khó khăn hơn. Đầu tư một dòng máy chẩn đoán đa năng cao cấp như Gscan 2 không phải là chuyện dễ, nhưng để tiến tới một Garage chuyên nghiệp thì hầu như chúng ta cần phải có Gscan 2 hoặc những dòng máy có chức năng tương tự. Tuy vậy, Gscan 2 hiện nay vẫn là 1 dòng máy tốt nhất, hiệu quả nhất, đa dạng nhất. Nó có giao diện tiếng Việt thân thiện cho anh em tiếp cận, nó hỗ trợ cả xe du lịch và xe tải cho những anh em làm đa thể loại, nó không những mạnh về châu Á mà ngày nay còn đang phát triển mạnh để hỗ trợ những dòng xe châu Âu.
Bởi Gscan 2 là sản phẩm của tập đoán GIT nổi tiếng của Hàn Quốc với sự tham gia hợp tác của cả Hyundai và KIA hay 1 số hãng khác. Vì thế GIT luôn luôn lắng nghe 1 cách chân thành từ những ý kiến đóng góp phản hồi từ khách hàng nhằm mang lại sản phẩm tốt nhất, hiệu quả nhất cho người dùng. Đó chính là lý do mà Gscan 2 làm nên giá trị trên thị trường máy chẩn đoán. Người sử dụng sẽ không ngừng được cập nhật những cải tiến, những tính năng, những options mới của GIT đưa ra.

Vậy làm thế nào để thu hồi lại vốn nhanh chóng sau khi mua Gscan 2 ? Có quá nhiều câu hỏi và những thắc mắc đặt ra cần được giải đáp. Làm sao để có thể xử lý những Pan bênh và làm được những chiếc xe cao cấp để thu về được nguồn lợi nhuận cao hơn. Với những phản hồi tâm huyết và chân thành đó, OBD Việt Nam đã quyết định mở cuộc thảo luận dành riêng cho các anh em đam mê Gscan 2, những người đã – đang và sẽ sử dụng Gscan 2 sau này để có cơ hội thảo luận, trao đổi kiến thức cũng như là đưa ra những thắc mắc để đội ngũ kỹ thuật viên OBD Việt Nam ( bao gồm : cụ @namdinhautocar , @VIU , @nguyenhuutruong ,@voimamutonline , @Hổ Vồ,...), những cộng tác viên hay những anh em đã sử dụng thành thạo Gscan 2 tư vấn, giải đáp trực tuyến cho các cụ ngay dưới bài viết này.

Hình thức tham gia các anh em tham gia đã lâu thì chắc không cần phải nói nhiều, nhưng với những anh em mà mới hoặc ít tham gia thảo luận thì các cụ chỉ cần Comment ngay dưới bài Post những thắc mắc nhé !.

P/S : Nếu anh em nào tò mò chưa biết Gscan 2 là gì thì có thể truy cập vào link sau đây :
>>> http://www.obdvietnam.vn/may-doc-loi-g-scan-2-full-kit-2763.html

Hổ Vồ

Tài xế O-H
Mình đang dùng Gscan 2,nhận thấy phần Châu Mỹ không có hãng Chevrolet. Mình vào qua GM thì chỉ đọc được mã lỗi thôi.hjhj.
Chào bác
Dòng Chevrolet Gscan 2 hỗ trợ cực kỳ tốt
Chevrolet là trực thuộc tập đoàn GM (General Motors Company) bác nhé. Nên khi bác muốn chọn dòng xe Chevrolet, Daewoo bác đều vào mục GM để tiến hành chọn xe để chẩn đoán nhé.
Không biết bác vào test xe gì mà chỉ được được mã lỗi thôi ??? Mã lỗi của động cơ hay của các hệ thống hả bác?
Các chức năng khác thì sao bác?

voimamutonline

Tài xế O-H
Chào anh
Không biết máy Gscan 2 của anh đã cập nhật tới phiên bản mới nhất chưa. Phiên bản Gscan 2 hiện tại có dòng Chevrolet và dĩ nhiên hỗ trợ cực kỳ tốt dòng xe này, kể cả xe sử dụng OBD I.
Một số hình ảnh cho anh tham khảo

4banhdamme

Tài xế O-H
Bác cho em hỏi dòng này có Reset góc lái của KIA CERATO 2010 được không.Và tiện thể chỉ em cách reset được không ạ.Chỗ em cũng dùng máy này mà em cũng chưa nắm được hết các mục của nó

VIU

Tài xế O-H
Bác cho em hỏi dòng này có Reset góc lái của KIA CERATO 2010 được không.Và tiện thể chỉ em cách reset được không ạ.Chỗ em cũng dùng máy này mà em cũng chưa nắm được hết các mục của nó

Riêng các dòng xe châu Á Gscan II hỗ trợ rất là sâu nên bác vào chức năng đặc biệt reset bình thường bác ạ. Nếu bây giờ có xe đó bác kết nối GscanII với Máy tính và cho Em xin teamview máy tính Em hỗ trợ Bác trực tiếp ạ.

Hổ Vồ

Tài xế O-H
Chào bác
Reset góc lái của KIA thì Gscan làm quá tốt rồi bác. Gscan 2 có các tính năng chẩn đoán trên dòng xe KIA HYUNDAI không khác gì 1 máy chuyên hãng.
Nếu bác đã hỏi đến chức năng này em nghĩ chắc bác đã rành về cách chọn xe rồi.
Vậy để reset góc lái xe này bác làm theo các bước:
- Chọn hệ thống ABS/ ESP ,
- Sau đó bác vào data quan sát dữ liệu của con cảm biến " Steering Angle Sensor " xem nó đang báo lệch bao nhiêu độ. Nếu nằm ngoài khoảng -5 độ đến +5 độ thì bác chỉnh lại cụm tay lái sao cho góc lái nằm ở khoảng đó.
- Sau đó bác quay lại mục ABS/ESP chọn chức năng " Special Function "
- Tiếp đến chọn " Steering Angle Sensor Calibration/ Adjustment " và làm theo hướng dẫn là bác sẽ hoàn thành reset góc lái.

Em gửi thêm bác một số video của Gscan 2 mà hãng Git có làm nhằm mục đích hỗ trợ người sử dụng máy khai thác tối đa các tính năng của máy.
Link video : https://www.youtube.com/playlist?list=PLJ1F_bCLylVNYCXZexS4gq8uKbH4kmKZp

Tuy không có tất cả các hãng xe được vì quá nhiều xe, nhưng về chức năng khi sử dụng thì cũng tương tự nhau bác nhé !

Hổ Vồ

Tài xế O-H
Bác chỉ e cách reset ổ ga laceti bằng gcan 2 vs ah
Chào bác.
Để reset òa ga bác vào mục Actutations Test chọn mục Adaptive Value sau đó kích hoạt chức năng đó với điều kiện chìa khóa ON, không nổ máy nhé.
Bác vào chọn chức năng như trong video này là OK nhé.
Video có sơ sài ( em bị mất video đầy đủ) nhưng đến đó là bác chỉ việc Select sau đó Start là OK.

namdinhautocar

Tài xế O-H
điểm mạnh gscan còn Chuck dc mang truyền thông (can line) nên có thể biết dc xe có lỗi mang can khi truy xuất. Các bác sử dụng cho u ở góc phai và với xe dung obd2 thì vào mục trên cùng mang can tốc độ cao thì đen man hình nó nha là đảm bảo vào xe dc.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên