Nubira II nghi vấn hỏng máy đề

C
Bình luận: 10Lượt xem: 1,220

chitin

Tài xế O-H
Các cụ cho em hỏi xe em Nubira II khi đề chỉ kêu tạch nhẹ một tiếng rồi im lìm. Ắc quy vẫn còn tốt và em nhờ xe khác câu bình, vol kế trong xe báo 13v mà vẫn bị hiện tượng trên. Em nghi máy đề tèo rồi, nhưng không chắc lắm. Các cụ cho em hỏi hiện tượng trên có thể có nguyên nhân gì khác nữa không? Tks các cụ.

Mongbenem81

Tài xế O-H
nếu đề kêu tạch tạch trong khi điện bình còn thì đa phần là hết than, thiếu max, cọc bình bị ô xi hóa k cấp đủ diện và xem sợi dây dương nối trực tiếp củ đề có bị đức cháy j k,
chỉ vậy thôi

muonchuyennghe

Tài xế O-H
Các cụ cho em hỏi xe em Nubira II khi đề chỉ kêu tạch nhẹ một tiếng rồi im lìm. Ắc quy vẫn còn tốt và em nhờ xe khác câu bình, vol kế trong xe báo 13v mà vẫn bị hiện tượng trên. Em nghi máy đề tèo rồi, nhưng không chắc lắm. Các cụ cho em hỏi hiện tượng trên có thể có nguyên nhân gì khác nữa không? Tks các cụ.
Có chuyên môn thì tháo ra là biết ngay, còn không thì mua con đề bãi khác lắp vào cũng biết ngay mà bác. ....rẻ hều í mà

ThuySy

Tài xế O-H
Cái này thường là hết than . nhưng hết than thì đồng nghĩa với hỏng cổ góp vậy nên để đỡ mất nhiều tiền linh tinh em khuyên Cụ làm con mới cho đảm bảo .

xuanpro

Tài xế O-H
kiểm tra dây trước xem có chỗ nào tiếp kém không, sau dó tháo máy đề ra thử bên ngoài xem nó thế nào rồi thay luôn hay sửa

ducthuc200

Tài xế O-H
có thể hỏng chuột

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên