Mondeo 2.0 xin tư vấn đặt cam

V
Bình luận: 28Lượt xem: 2,988

phulambor

Tài xế O-H
đặt cam con này tương đối khoai. hôm trước mình cũng đặt cam. với dòng này cụ đựt sai nó vẫn nổ nhưng chạy hao xăng lắm. hôm trước khách của em chạy ra tới đà nẵng. may sao oognr vào trong đó Ford đà nẵng họ đặt lại giúp cho. giờ chạy ngọt lắm và ít hao xăng, nghe như ông tài xế nói họ đặt có 10 phút là xong. tuy nhiên đồ nghề để đặt họ cũng làm độ chế thôi chứ chẳng phải đồ chuyên dụng. em có dặn ông tài xế rồi. hôm nào có dịp đi công tác ngoài đà nẵng ổng sẽ ghé và xin chụp hình để về em độ lại, khi nào có em sẽ chia sẻ cho các bác nhé
thì đồ cũng là 1 con bulong 10,đoạn gai khoảng 1cm,1 đoạn k gai tầm 3cm.trên trục cam thì thanh sắt giống cây thước thẳng dày 5mm.là được thôi

sunt808

Tài xế O-H
Bác tháo bụi số 1 ra chọc một cái que dài để quan sát quay máy khi nao cái que đó lên hết cở .bác tháo hẳn trục cam ra luôn đăt lai trục cam sao cho trên vấu cam ứng vói thới điểm máy 1 nổ. Và máy 4 chớm hút là được .sau đó so sanh với dấu trên buly cam nếu trùng thì ok. Nếu không trùng dấu ta quay ma máy vai vòng xem có đội xupaps không rối đề thử làm vậy chắc là sẻ nổ nếu nổ sớm hay muộn viêc cân chỉ lai tuy thuôc vào bác
hình như pistôn lênh tới điểm chết trên và nó có một khoảng 10 đến 15 độ nó mới đi xuống nên nó rất ít chính xác thì phải bá à.mong bác chỉ bảo thêm

vietduy234

Tài xế O-H
hình như pistôn lênh tới điểm chết trên và nó có một khoảng 10 đến 15 độ nó mới đi xuống nên nó rất ít chính xác thì phải bá à.mong bác chỉ bảo thêm
Theo kinh nghieemjj cua mình thi tới dct ma tháy nó dưng lại nếu quay tiếp nó chớm đi xuống thi mình chia đôi kjoang đó ra lá ok

sunt808

Tài xế O-H
Theo kinh nghieemjj cua mình thi tới dct ma tháy nó dưng lại nếu quay tiếp nó chớm đi xuống thi mình chia đôi kjoang đó ra lá ok
đúng là thế thật nhưng nó không đảm bảo 100% được,
[MERGETIME="1415767090"][/MERGETIME]
cụ biết đặt cam không dấu không
hình như ta phải xác định chiều quay của động cơ,xác định thứ tự nổ,máy song hành,xác định máy 1 cuối nén đầu nổ.phải không bác.em nghe nói thế chứ chưa làm máy bao giờ nên cũng không rõ lắm

tuandienvbhp

Tài xế O-H
xưởng em có làm con for mondeo đời 2005 2.0 DURATEC XE MÁY BỊ RUNG KHI NỔ KHÔNG TẢI PHÁT HIỆN SUPPAP MÁY 1 BỊ HỞ THÁO RA ĐỂ RÀ GIỜ LẮP NÊN KHÔNG THỂ XÁC ĐỊNH ĐƯỢC DẤU TRỤC CƠ VÌ KHÔNG CÓ DỤNG CỤ CHUYÊN DÙNG CỤ NÀO ĐÃ TỪNG ĐẶT CAM CON NÀY TƯ VẤN GIÚP EM VỚI Ạ
cụ tham khảo theo hình ảo này nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên