Mitsubishi padero gscan và x431 không thể vào được

T
Bình luận: 32Lượt xem: 3,201

trainghe87@

Tài xế O-H
E cảm on bác ạ.xe nay la xe công ty nên để mà đi xa vậy trong lúc này e nghĩ chắc khó bác ạ.người lái xe cũng khó quyết được có khi chờ nó ngấp ngoái khi đó e mới có cở hội gặp bác được

Mdalat

Tài xế O-H
Bác ạ. cái này đơn giản nhưng trực tiếp mới biết đc.bác cắm vào không nhận thì máy có nhận tính hiệu của ECU không. bác đã kiểm tra cầu chì obb chưa. nhưng cái đơn giản bác nên suy luận rồi đưa lên a e cùng thảo luận em không muốn bắt bẻ nhiều những bác xem lại những toppic bác đã đưa ra đi. xe vào baccs nên tìm phương án và tìm hiểu nguyên nhân để bác mới tiến bộ được . em đồng quan điểm với bác o-h là nơi chia sẽ và hổ trợ kỹ thuật nhưng bác đừng làm mất chất kỹ thuật của nó
thank nếu em nói quá xin các bác bỏ qua
Bác nói là đơn giản thì mình thật cảm phục. Nhưng mình chưa thấy nên chưa tin.

DZCARVN

Tài xế O-H
Bác ạ. cái này đơn giản nhưng trực tiếp mới biết đc.bác cắm vào không nhận thì máy có nhận tính hiệu của ECU không. bác đã kiểm tra cầu chì obb chưa. nhưng cái đơn giản bác nên suy luận rồi đưa lên a e cùng thảo luận em không muốn bắt bẻ nhiều những bác xem lại những toppic bác đã đưa ra đi. xe vào baccs nên tìm phương án và tìm hiểu nguyên nhân để bác mới tiến bộ được . em đồng quan điểm với bác o-h là nơi chia sẽ và hổ trợ kỹ thuật nhưng bác đừng làm mất chất kỹ thuật của nó
thank nếu em nói quá xin các bác bỏ qua

Sao lại coi thường chủ thớt dữ vậy , người ta hỏi ae thôi vậy thì chỉ cần trả lời thôi yes or no chứ sao lại chỉ trich người ta ? x431 không xong nhưng chân số 1 giải quyết theo auto data

cuongttco

Tài xế O-H
Cảm ơn bác đã góp ý cho e.nhưng khi xe khác vào thi đèn check không báo nữa.nhưng e vẫn muốn quét xem trong ecu còn lưu lại lỗi j không,để mình còn chuẩn bị.hôm nay nó chập chờn biết đâu ngày mai nó hong hẳn thì sao.vì ở xưởng cũng có con xe như vậy nằm ở xưởng nên e không muốn làm mất nhiều thời gian của khác nên e bảo khác cứ đi tạm.và cả buổi chiều ngồi tìm cách vào nhưng vẫn bó tay.từ thay giắc obd2 chuyển qua giắc mitsu.sợ chân kết nối của máy hỏng lại sang quét thử con xe khác thì lại được. về phần điện ở giắc obd thì e nghĩ ổn vì e cắm máy vào thì bóng báo ở máy quét lỗi sáng.về cơ bản là e cũng đã thử hết cách trong khản năng có thể

bac o Cam Pha thi o Garage nao the? Em o Cua Ong day!. Truoc day em cung dung X431 scan con Mitsu Pajero code V33V. No bi cam bien do gio, hien den Check ma khong the ket noi de doc loi duoc mac du dung giac 12-16 Mitsu nhu bac Pntq da post picture. Anh em gan nhau hom nao giao luu de. my phone: 0904350168
Sorry all: post bai bang mobile

dungtt

Tài xế O-H
Em đang đợi câu trả lời của chủ thớt đây ạ, vì em cũng chưa vào được hay thử autocom của già làng xem sao bác ạ

balong_autotn

Tài xế O-H
Theo ngu kiến của em thì vấn đề là máy scan ko hỗ trợ cho con v6 3000 nên ko vào được,cùng một xe đó em vào bằng GCAN với giắc OBD2 không được nhưng em vào bằng máy caman scan cũng bằng giắc OBD2 thì vào được.cụ nào đã vào được bằng GCAN thì xin chia sẻ kinh nghiêm,nhưng phải thực tế nhé.chứ đừng bảo không khó bâng quơ.trân thành cảm ơn.

trainghe87@

Tài xế O-H
Chiều nay e có gặp một ông thợ điện e cũng có trao đổ về vấn đề con xe pajero v6 3000 này nghe ông này nó là gscan phải cần có phần mềm mở khóa thì mới vào được.máy hãng thi không cần.có phải không các bác.có bác nào có món này không nhỉ

phalaidat

Tài xế O-H
Chiều nay e có gặp một ông thợ điện e cũng có trao đổ về vấn đề con xe pajero v6 3000 này nghe ông này nó là gscan phải cần có phần mềm mở khóa thì mới vào được.máy hãng thi không cần.có phải không các bác.có bác nào có món này không nhỉ
Bác có thể qua Em phả lại chí linh Hải dương em dùng HXH scan thử xem sao,Một số con khác thuộc dòng này em vẫn vào được .

trainghe87@

Tài xế O-H
Bác có thể qua Em phả lại chí linh Hải dương em dùng HXH scan thử xem sao,Một số con khác thuộc dòng này em vẫn vào được .
.xe nay la xe công ty nên để mà đi xa vậy trong lúc này e nghĩ chắc khó bác ạ.người lái xe cũng khó quyết được có khi chờ nó ngấp ngoái khi đó e mới có cở hội gặp bác được.

whatistruelove

Tài xế O-H
Em thì chưa Check bằng máy con đó nhưng mới cùng ae chuyển giao hệ thống động cơ, hộp số sang em Samurai xong. Tác phẩm cũng sắp hoàn thành rùi.Bỏ qua đầu chẩn đoán lun :)):)):))

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên