mer c250 2014 báo lỗi bình ắc quy phụ

H
Bình luận: 11Lượt xem: 5,382

huuhavuan

Tài xế O-H
các bác giúp e lỗi này với ạ. xe mer c250 đời 2014 báo lỗi b21dc01 the buffer battery of the electronic ignition lock has a malfunction.there is a general electrical fault. và trên màn hình đồng hồ hiển thị dòng chữ auxiliary battery malfunction xe chạy bình thường. đề vẫn nổ bình thường nhưng dòng chữ đó không mất. e tạm dịch là ắc quy phụ lỗi. và e đã tìm hết trong xe bên phụ, đằng sau, phía trước mà ko thấy bình phụ. bình lớn thì ở khoang động cơ bên phụ. bác nào đã làm lỗi này chỉ giáo giúp e. e cảm ơn.

LeDinhVu

Tài xế O-H
các bác giúp e lỗi này với ạ. xe mer c250 đời 2014 báo lỗi b21dc01 the buffer battery of the electronic ignition lock has a malfunction.there is a general electrical fault. và trên màn hình đồng hồ hiển thị dòng chữ auxiliary battery malfunction xe chạy bình thường. đề vẫn nổ bình thường nhưng dòng chữ đó không mất. e tạm dịch là ắc quy phụ lỗi. và e đã tìm hết trong xe bên phụ, đằng sau, phía trước mà ko thấy bình phụ. bình lớn thì ở khoang động cơ bên phụ. bác nào đã làm lỗi này chỉ giáo giúp e. e cảm ơn.
cụ xem con này nó có 1 cái bình ắc quy phụ phía sau. nhỏ như cái bình ắc quy xe máy đó cụ ạ.

huuhavuan

Tài xế O-H
chiều nay e đã kiểm tra phía bên phụ dưới chỗ để chân mà không thấy, phía sau cốp cũng không có, khoang động cơ cũng không thấy, có bình ắc quy chính thì nằm phía trước phụ khoang động cơ. còn bên lái e vẫn chưa kiểm tra.

huuhavuan

Tài xế O-H
Bác kiểm tra ở ngay góc taplo bên lái, thẳng đầu gối trái lên nhé
chiều nay e đã kiểm tra phía bên phụ dưới chỗ để chân mà không thấy, phía sau cốp cũng không có, khoang động cơ cũng không thấy, có bình ắc quy chính thì nằm phía trước phụ khoang động cơ. còn bên lái e vẫn chưa kiểm tra. cảm ơn bác

XM131

Tài xế O-H
có khi nào bình phụ đã bị tháo mất nên mới báo lỗi mà như vậy bác có tìm còn con mắt cũng không thấy ^^

huuhavuan

Tài xế O-H
có khi nào bình phụ đã bị tháo mất nên mới báo lỗi mà như vậy bác có tìm còn con mắt cũng không thấy ^^
xe đang chạy bình thường mà bác. đến hôm nay mới bị báo lỗi này. hiện tại xe lấy đi công việc 2 ngày nữa mới quay lại nên e vẫn chưa tìm tiếp được. nhưng chắc e nó ở dưới đồng hồ bên tài xế như bác otothainguyen đã góp ý.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên