Máy PC 200-5 bị bệnh khói đen

H
Bình luận: 28Lượt xem: 3,654

hoannbk

Tài xế O-H
Cho em hỏi thêm vích chỉnh đó có phải là van CO không ạ. Em xin cảm ơn cụ
van cao nhất là servo valve nó nới ra là tăng lưu lượng, siết vào là giảm. CO là cái valve ngoài cùng dưới lên. Nhưng mà rút giắc điện chắc chắn là nhanh và lịm máy chứ cụ. lúc rút giắc điện ra thì cụ phải giảm TVC xuống nhiều thì máy mới làm được ( với PC-3).
Nếu cụ lấy điện bình đấu trực tiếp vào TVC Solenoid thì máy nhẹ và làm chậm như rùa, nếu không đúng như vậy chắc máy cụ có vấn đề rồi.

minhhienag

Tài xế O-H
Nó như thế này đúng không cụ. Mà cụ này cái sevro valve nó có hai vít chỉnh hai bên vậy thì muốn giảm lưu lượng thị vặn cả hai con vào và tăng thì nới cả hai con ra đúng không cụ. Em cảm ơn cụ trước nhé

minhhienag

Tài xế O-H
Vậy còn hai mũi tên phía dưới cùng là gì vậy cụ mong cụ đừng giận tại em mới vào nghề nên còn nhiều điều chưa biết xin được học hỏi từ các cụ nhiều hơn

hoannbk

Tài xế O-H
Vậy còn hai mũi tên phía dưới cùng là gì vậy cụ mong cụ đừng giận tại em mới vào nghề nên còn nhiều điều chưa biết xin được học hỏi từ các cụ nhiều hơn
hai mũi tên dưới mình hầu như không chỉnh, vì nó giới hạn hành trình của spool mở đường dầu vào servo piston chỉnh nhiều quá thì bộ kích coi như không làm việc được luôn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên