Máy komatsu pc600-6 đời eo

T
Bình luận: 21Lượt xem: 3,345

ThanBiaDaiRuou

Tài xế O-H
mong các cụ giúp đỡ nhà cháu con pc 600-6 đời eo bị báo lỗi e11( 97b). Máy làm việc thỉnh thoảng mới bị, tầm 30phut hoặc một tiếng. Nhà cháu tắt máy đi làm lại thì cũng chỉ tầm 30phut sau lại báo, khi báo lỗi động cơ bi giảm ga. Nhà cháu đã kiểm tra một số vấn đề sau: kim, 2 quả van điên, limiter, cảm biến áp suất phun, van triệt hồi!áp suất bơm nhồi, lọc lá, mọi thứ vẫn tốt. Còn bơm cao áp nhà cháu chỉ kiểm tra đươc vấu cam của em nó( không bị trầy xước gi). Đến giờ bệnh vẫn vậy mà khhoong biết ở chỗ nào, mong các cụ tư vấn giúp nhà cháu phát. Máy ngoài lỗi đây ra thì còn bị đèn cảnh báo áp suất dầu động cơ thấp và đèn cảnh báo mức dầu động cơ bị thiếu( cái này nhà cháu nghĩ ko ảnh hưởng nên chưa xử lý):nhiệt độ nước và áp suất gió vấn đạt

mayxaydunghk

Tài xế O-H
Kiểm tra dây nối Ne của cảm biến vòng tua máy
E11
E12 E91b
Abnormality in engine
Ne rotation sensor
system
1. Defective contact, disconnection, short circuit, or short circuit with
ground in wiring harness inside Ne rotation sensor
2. Defective contact, disconnection, or short circuit with ground in wiring
harness between controller E11 (5) (+) and Ne rotation sensor NE (1)
3. Defective contact, disconnection, or short circuit with ground in wiring
harness between controller E11 (12) (–) and Ne rotation sensor NE (2)
4. Defective engine controller

ThanBiaDaiRuou

Tài xế O-H
Tình hình vẫn thế cụ ah,không còn lỗi cảnh báo nào nữa nhưng áp suất phun vẫn không đạt. Giờ bệnh em ý nặng hơn làm tầm 1h thì dích, xong tắt máy đi làm được 3 gầu thì bị lại áp suất phun ga nhỏ có 400 ga to( 1900) thi được có 800 kg/cm2. Hôm trước nhà cháu lấy kim con 800-7 sang nhưng vân không được,

ThanBiaDaiRuou

Tài xế O-H
Ý cụ là bơm cao áp hay bơm nhồi . Bơm nhồi thì nhà cháu khẳng định là vẵn ok vì đo ở lọc được hơn 3kg.còn bơm cao áp thì nhà cháu chỉ kiểm tra được vấu trục thôi, không có bơm khác để thử, cái thằng komat lại cũng không nói cách kiểm tra bơm

thaoha

Moderator
Ý cụ là bơm cao áp hay bơm nhồi . Bơm nhồi thì nhà cháu khẳng định là vẵn ok vì đo ở lọc được hơn 3kg.còn bơm cao áp thì nhà cháu chỉ kiểm tra được vấu trục thôi, không có bơm khác để thử, cái thằng komat lại cũng không nói cách kiểm tra bơm
chính xác là E11 hay E15 chủ thớt cho xin cái hình ảnh.xin thưa chủ thớt E11 ko có cái code nào E97b nhá

ThanBiaDaiRuou

Tài xế O-H
Em nó đây cụ ah, em này 97b đã báo e11 không giống 1 số em khác

Hicatko

Tài xế O-H
Kiểm tra dây nối Ne của cảm biến vòng tua máy
E11
E12 E91b
Abnormality in engine
Ne rotation sensor
system
1. Defective contact, disconnection, short circuit, or short circuit with
ground in wiring harness inside Ne rotation sensor
2. Defective contact, disconnection, or short circuit with ground in wiring
harness between controller E11 (5) (+) and Ne rotation sensor NE (1)
3. Defective contact, disconnection, or short circuit with ground in wiring
harness between controller E11 (12) (–) and Ne rotation sensor NE (2)
4. Defective engine controller
Báo lỗi 97b cụ ơi, cụ đi xa quá đấy.

ThanBiaDaiRuou

Tài xế O-H
Tks các cụ đã tư vấn giúp nhà cháu. Nhà cháu đã xử lý được em nó rồi , mất gần 1 tuần với em nó, chung quy cũng tại bộ kim ( nhà cháu đã thay bộ kim hãng). Nhưng nhà cháu có chút hơi thắc mắc. Tại sao cùng bộ kim đấy lắp cho 600 thi không đạt áp suất mà lắp cho 800-7 lại đạt, và khi nhà cháu kiểm tra đường hồi của kim thì vẫn đạt theo tài liệu( cũng chính vì 2 yếu tố đó mà nhà cháu tý thì phán thay bơm ). Tại sao em cảm biến áp suất gió con này lại không có tác dụng gì? Nhà cháu rút giắc điện ra máy vẫn làm việc bình thường như chưa rút( chỉ báo lỗi)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên