Máy Komatsu 200-6K múc gầu yếu

bacsimay
Bình luận: 26Lượt xem: 3,302

So lonely

Tài xế O-H
Áp suất chính bác đo có 200kg thì múc gầu yếu là đúng rồi. Bác nên chỉnh cho chuẩn tầm hơn 320kg rồi tính tiếp

ThuylucSaigon

Tài xế O-H
Bác sĩ máy mà còn bị vật vã thì lang vườn như tớ nói chắc chẳng ai nghe!!
Vậy nên phải chờ đọc đủ 22 bài trả lời, trả vốn rồi mới dám mon men vô góp chuyện!!
Chuyện là: từ ngữ mỗi vùng mỗi khác, phải hỏi lại: cái BƠM VÀNG có BA LÔ là nó ra làm sao, có phải là cái cục mà thím KOMATSU gọi là cái TVC valve không vậy??

bacsimay

Tài xế O-H
Dạ thưa tiền bối bác sĩ máy là máy nổ ạ. Chả mấy khi được tiền bối nhắc đến nên có gì mạo phạm xin tiền bối bỏ qua. Máy 210-6k bơm HPV95 ạ. Đời ba lô và dùng bơm khiển. Báo cáo với tiền bối là e cũng vừa giải quyết e nó xong, đang hí hửng lên diễn đàn để báo cáo cho ae cùng biết.
E mang con van cạnh van tổng bên phía thùng dầu diezen lắp cái ăn ngay. Máy khoẻ vun vút , ưng bụng chủ máy gửi tiền gửi luôn( quy được 5 tấn thóc) thế là e ko lo đói ăn trong 2 năm tới. À mà nhờ tiền bối chỉ dùm con van đấy tên là gì ạ và có tác dụng gì chứ tiểu bối cũng ngu nguội chả biết gì ạ.

dick2311

Tài xế O-H
Dạ thưa tiền bối bác sĩ máy là máy nổ ạ. Chả mấy khi được tiền bối nhắc đến nên có gì mạo phạm xin tiền bối bỏ qua. Máy 210-6k bơm HPV95 ạ. Đời ba lô và dùng bơm khiển. Báo cáo với tiền bối là e cũng vừa giải quyết e nó xong, đang hí hửng lên diễn đàn để báo cáo cho ae cùng biết.
E mang con van cạnh van tổng bên phía thùng dầu diezen lắp cái ăn ngay. Máy khoẻ vun vút , ưng bụng chủ máy gửi tiền gửi luôn( quy được 5 tấn thóc) thế là e ko lo đói ăn trong 2 năm tới. À mà nhờ tiền bối chỉ dùm con van đấy tên là gì ạ và có tác dụng gì chứ tiểu bối cũng ngu nguội chả biết gì ạ.

Van cạnh van tổng là van unload cụ nhỉ.

ThuylucSaigon

Tài xế O-H
Trước hết là thành thật chúc mừng bạn.
HPV95 có bơm khiển thì đích thị nó là van TVC rồi ( đời trừ sáu trước nữa thì KOM gọi là van TCC).
Đã có BƠM KHIỂN rồi. Ấy vậy mà theo dõi các bài viết phía trên sao lại thấy có cái gọi là "VAN GIẢM ÁP" vậy ta??
"con van cạnh van tổng bên phía thùng dầu diezen" nó là cụm van có cái van xả chính của toàn bộ hệ thống. Nó mà kẹt thì áp các động tác không lên là hợp lý quá rồi còn gì!!

Vậy hôm trước bạn nói chỉnh áp là bạn chỉnh ở chỗ nào???

bacsimay

Tài xế O-H
Trước hết là thành thật chúc mừng bạn.
HPV95 có bơm khiển thì đích thị nó là van TVC rồi ( đời trừ sáu trước nữa thì KOM gọi là van TCC).
Đã có BƠM KHIỂN rồi. Ấy vậy mà theo dõi các bài viết phía trên sao lại thấy có cái gọi là "VAN GIẢM ÁP" vậy ta??
"con van cạnh van tổng bên phía thùng dầu diezen" nó là cụm van có cái van xả chính của toàn bộ hệ thống. Nó mà kẹt thì áp các động tác không lên là hợp lý quá rồi còn gì!!
Vậy hôm trước bạn nói chỉnh áp là bạn chỉnh ở chỗ nào???

Báo cáo cụ là do chưa ghi rõ chi tiết. Thấy mọi người trên diễn đàn nói là van giảm áp Tổng đã xử lí chưa thì e trả lời riêng là mạ lại rồi vẫn chưa được . Chứ cái cục chích áp khiển thì e lạ gì. E mới vào nghề tập toẹ nên chưa hiểu biểu biết có gì sai mong cụ bỏ qua cho nha.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên