Mất Lửa

canhbuom96
Bình luận: 27Lượt xem: 3,071

vantrung178

Tài xế O-H
cụ có thể kt ic rùa dòng toyota bằng cách đấu 1 con điện trở 2,2 k vào chân IGTcủa ic bật khóa điện quẹt nhanh vào + ác quy chú ý nguồn cấp cho ic và mô bin đầy đủ boobin tốt thì sẽ có điện cao áp khi ta quẹt
trước khi quẹt thử cụ rút hết giắc hộp ra cho an toà nhé
nếu không có điện cao áp ic hoặc bôbin của cụ hỏng

vothanhdanotoa

Tài xế O-H
bạn kiểm tra IC bằng cách .bạn đấu chân B vào dương bình,lấy 1 đèn led qua trở 1k 1 đầu (+) led đấu vào dương bình và 1( - )Led đầu nối vào chân C của IC.lấy trở 1k 1 đầu nối vào dương bình đầu còn lại bạn chập liên tục vào chân T của IC chú ý bạn chập liên tục vào chân T ko dí vào luôn nhé, xem đèn led có nhấp nháy ko,nếu có thì Ic vần còn sài được,nếu led ko nháy thì hư rồi mình đã thử cách này....thầy của mình chỉ cho mình như zậy.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
bạn kiểm tra IC bằng cách .bạn đấu chân B vào dương bình,lấy 1 đèn led qua trở 1k 1 đầu (+) led đấu vào dương bình và 1( - )Led đầu nối vào chân C của IC.lấy trở 1k 1 đầu nối vào dương bình đầu còn lại bạn chập liên tục vào chân T của IC chú ý bạn chập liên tục vào chân T ko dí vào luôn nhé, xem đèn led có nhấp nháy ko,nếu có thì Ic vần còn sài được,nếu led ko nháy thì hư rồi mình đã thử cách này....thầy của mình chỉ cho mình như zậy.
Bác cho hỏi, IC này có mấy chân, và chân T là chân nào vậy? Tôi nghĩ mãi không ra, có phải là chân IGT như bác kia nói không?

audi@@

Tài xế O-H
động cơ 4 máy mà trước tiên nếu mà động cơ rung giật mà bác kt là tại ic thì bạn thử giết máy xem sao nếu biết máy nào chết thì đổi sang máy khác xem có chắc chắn là tại nguồn hay tại ic chứ, thấy bác cung cấp ít thông tin quá nên e chỉ chém tí thôi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên