Lỗi hệ thống điều hòa

Z
Bình luận: 4Lượt xem: 754

Zomboi09

Tài xế O-H
Hiện tại e đang gặp pan này hơi khó hiểu mong các bác giúp đỡ , e làm con xe bmw x6 e71 bị thủng dàn lạnh e đã đặt giàn lạnh mới về thay và nạp ga vào nhưng mát không sâu , e đo nhiệt độ đầu ra ở cửa gió trước là 20 độ khi bật hết tốc độ quạt gió và nhiệt độ 16 độ , e đã thử 1 van tiết lưu mới và 2 cái máy nén khác nhưng tất cả đều như vậy , áp suất cao e đo được là 14-16 kg còn áp thấp 3 kg khi đạp ga 2000 vòng thì áp thấp giảm nhưng chỉ trong tầm 2.2kg đến 2,5kg . giàn lạnh e thay thì cùng kích cỡ giàn cũ nhưng mật độ các đường ga thì lại dày hơn . bác nào đã gặp cho e xin ý kiến với ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Hiện tại e đang gặp pan này hơi khó hiểu mong các bác giúp đỡ , e làm con xe bmw x6 e71 bị thủng dàn lạnh e đã đặt giàn lạnh mới về thay và nạp ga vào nhưng mát không sâu , e đo nhiệt độ đầu ra ở cửa gió trước là 20 độ khi bật hết tốc độ quạt gió và nhiệt độ 16 độ , e đã thử 1 van tiết lưu mới và 2 cái máy nén khác nhưng tất cả đều như vậy , áp suất cao e đo được là 14-16 kg còn áp thấp 3 kg khi đạp ga 2000 vòng thì áp thấp giảm nhưng chỉ trong tầm 2.2kg đến 2,5kg . giàn lạnh e thay thì cùng kích cỡ giàn cũ nhưng mật độ các đường ga thì lại dày hơn . bác nào đã gặp cho e xin ý kiến với ạ
Bác thay giàn lạnh và van tiết lưu đi

Zomboi09

Tài xế O-H
Bác thay giàn lạnh và van tiết lưu đi
vâng bác , e cũng nghĩ cái gàn lạnh mới có vấn đề , vì hôm nay e có thử thì khi e bật quạt điều hòa ở tốc độ 2 nhiệt độ chọn là 16 độ thì dữ liệu hiển thị ở dàn lạnh giảm xuống còn 8 độ . và áp thấp về 2 kg . nhưng khi e bật tốc độ cao hơn là áp thấp bắt đầu tăng và không còn mát nữa , e chưa thay được giàn như bác nói vì xếp bảo ' thế là đc rồi " . e muốn làm bằng ra bệnh nhưng không còn cách nào khác . e cám ơn bác nếu xe còn quay lại e nhất định sẽ thử

quytruong1990

Tài xế O-H
Bác thay dàn lạnh, van tiết luu nên vệ sinh sạch hết cả ống, dàn nóng, thay phin lọc gas cho hệ thống ! Bác còn có điều kiện thay thử nhiều thế, gặp sếp e là trừ tiền gas rồi :))

Zomboi09

Tài xế O-H
Bác thay dàn lạnh, van tiết luu nên vệ sinh sạch hết cả ống, dàn nóng, thay phin lọc gas cho hệ thống ! Bác còn có điều kiện thay thử nhiều thế, gặp sếp e là trừ tiền gas rồi :))
e đã vệ sinh đủ các thứ bác đề cập tới . e chỉ lăn tăn còn lại là phần điều khiển và cái giàn lạnh thay mới kia về kích cỡ thì vừa nhưng các khoảng cách các nan gas khác với giàn cũ . Chỗ e làm chuyên 1 dòng nên đồ cũng sẵn và nhiều xe thử , e mới ra trường , trong trường học thầy giáo không dạy chỉ có tìm hiểu qua tài liệu trên mạng nên chưa có nhiều kinh nghiệm thực tế bác ạ :(:(:(

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên